สิ้นปีแต่ไม่สิ้นใจ ก่อนหมดเขตผ่อนคลายมาตรการ LTV ต้องบอกเลยครับว่าแต่ละเจ้าเค้าปล่อยหมัดเด็ด โครงการน่าโดนกันอย่างไม่หยุดหย่อนครับ ล่าสุดทางลลิล พร็อพเพอร์ตี้เค้าลุยเปิดอีก 2 โครงการใหม่ จากแบรนด์ "แลนซีโอ คริป" งานนี้บอกเลยว่าราคาคุ้ม ทำเลน่าโดน ใครอยากมีบ้านห้ามพลาด!!
ลลิล พร็อพเพอร์ตี้ ส่ง 2 โครงการใหม่ล่าสุดจากแบรนด์ "แลนซีโอ คริป" ได้แก่ "แลนซีโอ คริป 2 สุขสวัสดิ์-ประชาอุทิศ 90" และ "แลนซีโอ คริป รัตนาธิเบศร์-เวสต์เกต" ภายใต้คอนเซ็ปต์บนทำเลที่เหมาะอย่างยิ่งต่อการอยู่อาศัยมีความสะดวกสบายจากปัจจุบันสู่อนาคต ไม่ว่าจะเป็นทั้งเรื่องระบบเครือข่ายคมนาคม เส้นทางการเดินทางจากรอบนอกสู่ใจกลางกรุงเทพฯ อีกทั้งทำเลยังตั้งอยู่ในย่านเศรษฐกิจและชุมชนคุณภาพ กับบ้านเดี่ยวหรูสไตล์ French Colonial ได้รับแรงบันดาลใจจากสถาปัตยกรรมอันงดงามของฝรั่งเศสมาผสานกับวิถีชีวิตแบบเอเชียไว้อย่างลงตัว สามารถปรับเปลี่ยนฟังก์ชันการใช้งานให้เหมาะสมกับการอยู่อาศัย พร้อมสวนส่วนกลางขนาดใหญ่สไตล์ Provence และระบบรักษาความปลอดภัยตลอด 24 ชั่วโมง
โดยทั้ง 2 โครงการใหม่เค้ามีรายละเอียดดังนี้ครับ 1. แลนซีโอ คริป 2 สุขสวัสดิ์-ประชาอุทิศ 90 ระดับราคา 4-6 ล้านบาท กับบ้านเดี่ยวดีไซน์ใหม่ French Colonial Style ที่ประกอบไปด้วย 4 ห้องนอน 3 ห้องน้ำ มีห้องอเนกประสงค์ที่สามารถปรับฟังก์ชันได้ ตั้งอยู่บนทำเลใจกลางประชาอุทิศ สามารถเดินทางได้อย่างสะดวกสบาย ติดถนนใหญ่ ใกล้ทางด่วน โดยโครงการนี้มีแบบบ้านให้เลือก 3 แบบ ประกอบด้วย
- แบบบ้าน CANNES พื้นที่ใช้สอย 174 ตร.ม. ขนาด 4 ห้องนอน พร้อมระเบียงชมวิว 3 ห้องน้ำ 1 ห้องรับแขก ส่วนเตรียมอาหาร โดยครัวแยกเป็นสัดส่วน พร้อมที่จอดรถ 2 คัน
- แบบบ้าน MONACO พื้นที่ใช้สอย 156 ตร.ม. ขนาด 3 ห้องนอน พร้อมระเบียงชมวิว 3 ห้องน้ำ 1 ห้องรับแขก ส่วนเตรียมอาหาร โดยครัวแยกสัดส่วน พร้อมที่จอดรถ 2 คัน
- แบบบ้าน NANTES พื้นที่ใช้สอย 134 ตร.ม. ขนาด 3 ห้องนอน 3 ห้องน้ำ 1 ห้องรับแขก 1 ห้องรับประทานอาหาร 1 ห้องเอนกประสงค์ โดยครัวแยกสัดส่วน ระเบียงชมวิว พร้อมที่จอดรถ 2 คัน
2. แลนซีโอ คริป รัตนาธิเบศร์-เวสต์เกต ระดับราคา 4-6 ล้านบาท บ้านเดี่ยวดีไซน์ใหม่ French Colonial Style ประกอบไปด้วย 4ห้องนอน 3 ห้องน้ำ โดยมีห้องอเนกประสงค์ที่สามารถปรับฟังก์ชันได้อย่างยืดหยุ่น พร้อมตั้งอยู่บนทำเลศักยภาพที่ใกล้ทางพิเศษสายศรีรัช–วงแหวนรอบนอกกรุงเทพมหานคร และสามารถเข้า-ออกเมืองได้อย่างสะดวกสบาย ใกล้รถไฟฟ้าสายสีม่วง โดยโครงการนี้มีแบบบ้านให้เลือกทั้งหมด 4 แบบ ประกอบด้วย
- แบบบ้าน CANNES พื้นที่ใช้สอย 174 ตร.ม. ขนาด 4 ห้องนอน พร้อมระเบียงชมวิว 3 ห้องน้ำ 1 ห้องรับแขก ส่วนเตรียมอาหาร โดยครัวแยกเป็นสัดส่วน พร้อมที่จอดรถ 2 คัน
- แบบบ้าน MONACO พื้นที่ใช้สอย 156 ตร.ม. ขนาด 3 ห้องนอน พร้อมระเบียงชมวิว 3 ห้องน้ำ 1 ห้องรับแขก ส่วนเตรียมอาหาร โดยครัวแยกสัดส่วน พร้อมที่จอดรถ 2 คัน
- แบบบ้าน PARIS พื้นที่ใช้สอย 148 ตร.ม. ขนาด 3 ห้องนอน พร้อมระเบียงชมวิว 3 ห้องน้ำ 1 ห้องเอนกประสงค์ ส่วนเตรียมอาหาร โดยครัวแยกเป็นสัดส่วน พร้อมที่จอดรถ 2 คัน
- แบบบ้าน NANTES พื้นที่ใช้สอย 134 ตร.ม. ขนาด 3 ห้องนอน 3 ห้องน้ำ 1 ห้องรับแขก 1 ห้องรับประทานอาหาร 1 ห้องเอนกประสงค์ โดยครัวแยกสัดส่วน ระเบียงชมวิว พร้อมที่จอดรถ 2 คัน
เอาเป็นว่าใครสนใจอยากมีบ้านก่อนสิ้นปีนี้ สามารถติดต่อสอบถามและชมข้อมูล ลลิล พร็อพเพอร์ตี้ เพิ่มเติมได้ที่ Call Center 1778
Tag :
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ใครฝันอยากลองคอสเพลย์เป็นผู้ปกครองระบบศักดินา เจ้าของปราสาท หรือท่านโชกุนจ้าวแคว้นของญี่ปุ่น วันนี้กำเงิน 3 แสนบาทไป ก็ได้สัมผัสประสบการณ์เลอค่านี้แล้วครับ
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย