The Estelle Phrom Phong
Ultra Luxury ของแท้ มีที่จอด Supercar 30 กว่าคัน! มี Guest room เป็นส่วนกลาง! มี Mercedes-Benz เป็นลิมูซีน ให้ลูกบ้านใช้! Fitness เป็น Techo Gym x Christian Dior!
ห้องเปล่าส่งมอบ ที่สวยที่สุด ตั้งแต่เคยไปดูมา
- คอนโด Ultra Luxury 37 ชั้น เพียง 146 ยูนิต ที่จอดรถ 125%
- ทำเลอยู่ ซอยสุขุมวิท 26 ห่าง รถไฟฟ้า bts พร้อมพงษ์ 200 เมตร
- ส่วนกลาง luxury สุดๆ เช่น Private Onsen แบบ Japanse Onsen แท้ๆ สวยสุดๆ , สระว่ายน้ำปราศจากคลอรีน
- ที่จอดรถ Supercar แบบทั้งชั้น ออกแบบมาให้เหมาะสมสำหรับรถ Supercar
- มี Limousine เป็นรถเบนซ์ไว้คอยบริการลูกบ้าน! 5 ครั้งต่อปี
- Fitness จาก Techno Gym มี limited edition cross กับ Christian Dior!
- มีห้อง Dedicated Guest Room สำหรับแขกของลูกบ้านมาพัก 5 คืนต่อปี!
- บริการ Concierge 24 ชั่วโมง
- ห้อง Simplex สูง 3.15 เมตร
- ห้อง Duplex สูง 6 เมตร แต่ขายหมดแล้ว!
- ห้อง 1-bedroom ขนาด 55.63 ตร.ม. จัดโปรฯ เริ่มราคา 16.8 ล้านบาท
- ตอนนี้ขายไปแล้ว 70% เป็นโควต้าต่างชาติ 40%
- Pet Friendly ด้วยนะ!
Tag :
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ใครฝันอยากลองคอสเพลย์เป็นผู้ปกครองระบบศักดินา เจ้าของปราสาท หรือท่านโชกุนจ้าวแคว้นของญี่ปุ่น วันนี้กำเงิน 3 แสนบาทไป ก็ได้สัมผัสประสบการณ์เลอค่านี้แล้วครับ
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย