- ขอชมคนตั้งชื่อ Riverest = River + Rest ดีทั้งความสวยงาม ดีทั้งความหมาย คอนโดริมแม่น้ำสำหรับการพักผ่อน ‘Nue Riverest’ คอนโดริมแม่น้ำ ใจกลางกรุงเทพฯ ราคาเริ่มล้านกว่าบาท
- ตั้งอยู่บน ‘ถนนราษฎร์บูรณะ’ ติดแม่น้ำเจ้าพระยา
- คอนเส็ปต์โครงการคือ Urbanrest = Urban(Fo)rest
- ออกแบบโดย ATOM+Tectonix+BBeGrey
- 8 อาคาร 1,517 ยูนิต ที่จอดรถ 678 คัน (43%)
- แบบห้องมีตั้งแต่ Studio, 1-bed, 1-bed plus, 2-bed, 3-bed
- แล้วเสร็จ Q3 2025
- รูปแบบอาคาร : Iconic + Resort + Natural = Mountain by the River >>> ออกมาเป็นหมู่ตึกรูปภูเขาที่อยู่ริมแม่น้ำ
- ราคาเริ่มตั้งแต่ 1.79-15 ล้านบาท
- อาคาร A : Best Value & Convenience อยู่ติด ‘ถนนราษฎร์บูรณะ’
- อาคาร B , C : Best Value & Closer to the nature อาคารสูงที่สุด มี Sky Facility มองเห็นแม่น้ำ
- อาคาร D : Best Value Riverfront View & Stack Garden เห็นวิวแม่น้ำชัดที่สุด
- อาคาร E : Best Valur Riverfront ใกล้แม่น้ำที่สุด สูงเพียง 18 ชั้น
- อาคาร F : Lager Units with Pet Allowed ห้องใหญ่ เลี้ยงสัตว์ได้
- อาคาร G, H : River Collection เน้นห้องใหญ่ อาคารสูง Private
- ห้องที่ Nue Riverest เน้นห้องหน้ากว้าง เพื่อรับวิวแม่น้ำ
- พิเศษ River Experience เปิดให้มาร้านอาหาร ร้านค้า ริมแม่น้ำเจ้าพระยา มี Partner เป็น Josh Hotel, Karmakamet
- 17 Oct เปิดชมห้องตัวอย่าง
- 5 Nov รอบ Early Bird มีห้องราคาพิเศษ 1.59 ล้านบาท
- 25-26 Nov Open House
#คืนนี้นอนนี่นะ #nueriverest #noble
Tag :
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย
เดือน 7 กำลังจะผ่านพ้นอีกแล้วนะครับ ตอนนี้อากาศกำลังชุ่มฉ่ำแบบสุด ๆ ไปเลย ซึ่งหลายเดือนที่ผ่านมามีสัญญาณว่าดอกเบี้ยแบบคงที่เริ่มกลับมาแล้วนะ