เมื่อวาน พาเจ้าสูกสาวตัวแสบ ไปงาน "The Forestias Halloween 2022"
ลูกสาวชอบมากกกก
งานจัดเต็ม แสงสีเสียง
MQDC แปลงพื้นที่ Sales Gallery ให้อยู่ในธีม Halloween เต็มเหนี่ยว ผมว่าลงทุนไปไม่น้อยเลยนะ
ขนาดพนักงาน ยังแต่งตัวเข้าธีม เอาจริงๆ เดินๆไป ผมก็แอบอมยิ้มอยู่เหมือนกันนะ เห็นน้องพนักงานมี เข็มฉีดยาอันใหญ่ปักหัว
บรรยากาศดีมาก ด้วยความที่โครงการมีต้นไม้ พื้นที่สีเขียวเยอะอยู่แล้ว แวดล้อมด้วยธรรมชาติ ทุกอย่างเลยลงตัว
มีบูธให้เด็กเล่นกิจกรรมเพียบ มีอาหารหลากหลายคอยเสิร์ฟ เช่น พิซซ่า , บาร์บีคิว , ไส้กรอกเยอรมัน , ไอติม คาวหวานมีให้ครบ กินกันหนังท้องตึงเลย
ขนม มีแจกตลอดงาน อันนี้ลูกสาวกรี๊ด 555
ไม่แปลกใจเลยที่มีข่าวว่า มีคนมาร่วมกิจกรรมตลอดงาน ร่วม 10,000 ชีวิต!! จนเขาต้องปิดลงทะเบียนอย่างเร็ว ผมก็เกือบอดไป
ลูกสาวติดใจ อยากมาอีก นี่บอกไปเรียบร้อย ให้รอคริสมาสต์ ทาง MQDC จะมีจัดงาน เชื่อว่า ดีไม่แพ้กันแน่นอน
คราวนี้ จะรีบลงทะเบียนแต่เนิ่นๆเลย ถ้าพลาด คงโดนเจ้าอสูรน้อยงอนแน่ๆ 555
ส่วนใครสนใจโครงการ อยากได้ข้อมูลโครงการ ผมเคยมีเขียนถึงไว้แล้ว คลิกที่นี่ได้เลย https://bit.ly/3DRf25w
Tag :
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย
เดือน 7 กำลังจะผ่านพ้นอีกแล้วนะครับ ตอนนี้อากาศกำลังชุ่มฉ่ำแบบสุด ๆ ไปเลย ซึ่งหลายเดือนที่ผ่านมามีสัญญาณว่าดอกเบี้ยแบบคงที่เริ่มกลับมาแล้วนะ