ถ้าถามว่าคอนโดไหนมาแรงในช่วงเดือนที่ผ่านมาก็ต้องยกให้กับ 3 ทหารเสือล่าสุดของอนันดาเค้านี่แหละ รอบที่ผ่านมาเปิดขายได้แป๊บเดียวก็หมดเกลี้ยงซะแล้ว
ใครพลาดก็ไม่ต้องเสียใจ มาลุยกันต่อในงาน ANANDA URBAN PULSE 2022 กลับมาแบบยิ่งใหญ่กว่าเดิม จัดใหญ่ จัดเต็มเพื่อคนเมือง 27-30 ต.ค. นี้พี่พารากอน ตั้งแต่ 10 โมงเป็นต้นไป
ซึ่งในงานไม่ได้มีแค่ 3 ทหารเสือล่าสุดนะ แต่มีทั้งคอนโด, บ้าน และทาวน์โฮม ที่อนันดาเค้าเปิดใหม่ทั้ง 6 โครงการ 3 แบรนด์ใหม่ และ 26 โครงการพร้อมเข้าอยู่ พร้อมมีข้อเสนอสุดพิเศษแห่งปีด้วย
แล้วไม่ต้องกลัวว่าจัดในห้างจะไม่ได้เห็นห้องตัวอย่างนะ ในงานเค้ามีห้องตัวอย่าง Hybrid ห้องจริง พื้นที่จริง จากห้องตัวอย่างของโครงการ Culture Chula ยกมาให้สัมผัสบรรยากาศกันด้วย
หรือจะไปเดินเล่นเดินฟัง Urban Talk พูดคุยชีวิตคนเมือง ทุกบ่าย 2 และ Urban Concert มันส์กับมินิคอนเสิร์ต ทุก 6 โมงเย็น ก็ได้เช่นกัน มีทั้ง 4 วันที่จัดงานเลย
ผมแนะนำให้ลงทะเบียนก่อนไปนะ เพราะแค่ลงแล้วไปร่วมงานก็ได้ลุ้นรับที่พัก Toscana La Festa Package* + บัตรคอนุเสิร์ต* หรือลุ้นรับ Gift card 5,000 บาท* แต่ลงแล้วต้องไปที่งานด้วยนะ 555
ส่วนใครที่จองภายในงาน หรือที่สำนักงานขาย ในวันที่ 27-30 ต.ค. ร่วมลุ้นรับ iPad Pro หรือ Gift card 5,000 บาท*
และถ้าจะเอาให้คุ้มสุด ในงานจะมีช่วงนาทีทอง ถ้าจองตอนนั้นรับ Gift card เพิ่มอีกต่อไปอีก 10,000 บาท แต่มีจำนวนจำกัดแต่ละช่วง และสำหรับยูนิตที่จอง 10,000 บาทขึ้นไปนะ
ย้ำอีกทีว่างานจัด 27-30 ต.ค. ชั้น 1 สยามพารากอน เวลาตั้งแต่ 10 โมงเป็นต้นไป ผ่านไปแถวนั้นก็ลองแวะเข้าไปดูก่อนได้ รับรองมีอะไรติดไม้ติมมือกลับบ้านกันแน่นอน อุอิ
ลงทะเบียนร่วมงาน คลิก >>> https://anan.ly/UrbanPulsePR
*เงื่อนไขเป็นไปตามที่บริษัทกำหนด
#AnandaDevelopment #UrbanLivingSolutions #AnandaUrbanPulse2022 #TheNewCulturelsHere #คอนโดใกล้รถไฟฟ้า #บ้านอนันดา #มองขาดทุกชีวิตเมือง
Tag : Ananda Development | Ananda | ANANDA URBAN PULSE 2022
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ใครฝันอยากลองคอสเพลย์เป็นผู้ปกครองระบบศักดินา เจ้าของปราสาท หรือท่านโชกุนจ้าวแคว้นของญี่ปุ่น วันนี้กำเงิน 3 แสนบาทไป ก็ได้สัมผัสประสบการณ์เลอค่านี้แล้วครับ
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย