ใครอยากมีบ้านให้ทันก่อนหมดปี ALTITUDE เค้าเล่นใหญ่จัดดีลเด็ดจนต้องร้องว่า "ดีออกกกก!! โปรแรงส่งท้ายปี" เพราะดีลครั้งนี้เเจกฟรีไม่มียั้ง
ที่น่าสนใจก็ดีลนี้ผ่อนต่ำมาก ต่ำสุดในตลาดตอนนี้เลยมั้ง แค่ล้านละ 499 บาท ซึ่งเค้าก็เริ่มต้นไม่ถึง 4 ล้าน งดบุฟเฟต์ไป 4 มื้อก็ผ่อนบ้านได้แล้ว อุอิ
ขอแนะนำ 3 โครงการที่เข้าร่วมดีลนี้กันหน่อย ทุกโครงการพร้อมอยู่ พร้อมโอน แถมตั้งอยู่บนทำเลใจกลางเมืองที่มอบชีวิตดี๊ดี การันตีความคุ้มแน่นอน
ผมว่าใครที่กำลังมองหาดีลซื้อบ้านดี ๆ ดีลนี้น่าจะตอบโจทย์นะ ผ่อนก็ต่ำล้านละ 499 บาท ราคาเริ่มต้นก็น่ารักแค่ 3.29 ลบ. เท่านั้นเอง
ใครสนใจ 27-30 ต.ค. เค้าไปออกบูธที่ศูนย์ประชุมแห่งชาติสิริกิต์นะ ลองไปสอบถามกันดูได้ เห็นว่าถ้าจองวันงานลุ้นรับของรางวัลรวม 99 รายการ* ด้วยนะ!!!
*เงื่อนไขเป็นไปตามที่บริษัทฯกำหนด
—————————————————————
อัพเดทข้อมูลข่าวสาร และโปรโมชั่นพิเศษเพิ่มเติม
Website : https://www.altitude.co.th
Add LINE : https://bit.ly/3td1fPj
Youtube : https://bit.ly/2MMhWAo
#AltitudeDevelopment #AltitudeTH #Condo #Townhome #อัลติจูดดีเวลลอปเม้นท์ #อัลติจูดดีออกผ่อนน้อย #ศูนย์ประชุมแห่งชาติสิริกิต์
Tag : Altitude Development | อัลติจูดดีเวลลอปเม้นท์ | ลติจูดดีออกผ่อนน้อย
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย
เดือน 7 กำลังจะผ่านพ้นอีกแล้วนะครับ ตอนนี้อากาศกำลังชุ่มฉ่ำแบบสุด ๆ ไปเลย ซึ่งหลายเดือนที่ผ่านมามีสัญญาณว่าดอกเบี้ยแบบคงที่เริ่มกลับมาแล้วนะ