แสนสิรินี่ขยันจัดกิจกรรมให้สังคมได้เอ็นจอยกันอย่างต่อเนื่องครับ ล่าสุดพี่แสนจัดกิจกรรมสุดสร้างสรรค์ เอาใจเหล่าน้องหมาและเหล่าทาส กับงานวิ่งมินิมาราธอนของคนและน้องหมา แบบ Trick or Treat เพราะเค้าจะจัดขึ้นในวันฮัลโลวีนที่ 30 ต.ค.นี้ ที่ แสนสิริ กรุงเทพกรีฑา คอมมูนิตี้
โดยในงาน “Spooky Run, Fun Community” จะจัดขึ้นในบรรยากาศสุดร่มรื่นของแสนสิริ กรุงเทพกรีฑา คอมมูนิตี้ คอมมูนิตี้ เพื่อการอยู่อาศัยกว่า 500 ไร่ และสังคมคุณภาพระดับนานาชาติ บนทำเลที่ดีที่สุดของกรุงเทพกรีฑา วันอาทิตย์ที่ 30ต.ค. นี้ เวลา 4 โมงเย็น - 1 ทุ่มตรง
เหล่าทาสที่รักสุขภาพสามารถไปสมัครได้ตั้งแต่วันนี้แล้วนะครับ สำหรับการแข่งขันมินิมาราธอน 2KM Halloween Dog Fun Run* นอกจากนี้ยังลุ้นรับรางวัล เหรียญ และ Trick-or-Treat สุดสนุกสำหรับคุณหนูๆ ค่าสมัครเพียง 300บาทต่อคู่คนกับน้องหมา สมัครได้ที่ช่องทาง Line Official Account @sansirispookyrun หรือผ่านทาง www.zipeventapp.com/e/SPOOKY-RUN-FUN-COMMUNITY (เปิดรับสมัครตั้งแต่วันนี้ - 28 ตุลาคมนี้ จำนวนจำกัดเพียง 100 คู่วิ่ง คนกับน้องหมาเท่านั้น)
นอกจากนี้ยังได้เพลิดเพลินกับกิจกรรมสุดสนุกมากมาย ที่มาร่วมเพิ่มดีกรีความสุขให้กับทุกคนโดย โรงพยาบาลสัตว์ทองหล่อ, Royal Canin, Fit-D และพาร์ทเนอร์อีกมากมาย อาทิ Kids & Dogs Costume Contest คุณหนูๆที่มาพร้อมกับน้องหมาคู่ใจ คู่ไหนแต่งกายในธีม Halloween ได้โดนใจคณะกรรมการรับรางวัลพิเศษทันที! อิ่มอร่อยกับขนม และอาหารอร่อยๆ จาก Food Truck ร้านดัง อาทิ Manhattan Mango, คอหมูพระราม 5, Plant Monster เป็นต้น พร้อมร่วมเล่นเกมส์สนุกๆ เก็บภาพสวยๆ ที่จุด Spooky Backdrop รับประกันความสนุกเพลิดเพลินกันทั้งครอบครัว นอกจากนี้ ยังมีกิจกรรมส่งต่อความสุข กับมูลนิธิ Soi Dog Soi Dog บูธรับบริจาคของเล่นเหลือใช้ของน้องหมาเพื่อส่งต่อให้กับเหล่าน้องหมาที่ยากลำบาก พร้อมร่วมทำบุญบริจาคเงินให้กับชุมชน “จรจัดสรร” บ้านพักพิงของสุนัขที่ไร้บ้าน เพื่อความปลอดภัยและป้องกันอันตรายต่างๆ ให้กับสุนัขจรจัดในชุมชน
การเดินทาง : สามารถจอดรถได้บริเวณถนนส่วนกลางของคอมมูนิตี้ ตั้งแต่โครงการ บุราสิริ กรุงเทพกรีฑา เป็นต้นไป Google map : คลิก (มีรถตู้ รับ-ส่ง ในบริเวณการจัดงาน)
Tag : SANSIRI |
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย
เดือน 7 กำลังจะผ่านพ้นอีกแล้วนะครับ ตอนนี้อากาศกำลังชุ่มฉ่ำแบบสุด ๆ ไปเลย ซึ่งหลายเดือนที่ผ่านมามีสัญญาณว่าดอกเบี้ยแบบคงที่เริ่มกลับมาแล้วนะ