ไหนใครเป็นสายลงทุนบ้างงง!!! เดี๋ยวนี้ต้องบอกเลยว่า "เทรนด์การลงทุน" เป็นสิ่งที่มาแรงมากจริงๆ
โดยเฉพาะการลงทุนในภาคอสังหาฯ อย่าง Investment Property Program หรือ IP บอกเลยว่ามาแรว๊งงง ไม่แพ้การลงทุนรูปแบบอื่นๆ เลย
พูดถึง Investment Property Program จะนึกถึงใครอื่นไปไม่ได้ นอกจากออริจิ้น หรือ พี่อัศวิน นั่นเอง
ล่าสุดพี่อัศวินสานฝันสายลงทุนกับงาน "Origin Go Vacay! Fun More Stay More" วันที่ 8-9 ต.ค.นี้ที่ Investment Lounge @ Staybridge Suites Thonglor พบ 4 โครงการคอนโดน่าลงทุนใจกลาง EEC อย่าง ระยอง ศรีราชา ได้แก่
- The Hampton Suites Rayong
- Notting Hill Rayong
- Brixton Rayong
- Brixton Kaset-Sriracha Campus
ให้ได้เป็นเจ้าของไลฟ์สไตล์ที่คุณฝัน! ผลตอบแทนไม่มีวันหยุด เที่ยวคุ้มสุดๆตลอดปี
ยังไม่พอ ทุกหน่วยลงทุนยังได้รับข้อเสนอพิเศษ 3 ต่อ* เมื่อจองในงาน
ต่อที่ 1 Voucher ที่พัก จากโรงแรมไอบิส ยาวๆ 2 ปี* อาทิ ibis Hua Hin, ibis Phuket Kata และ ibis Styles Krabi Ao Nang
ต่อที่ 2 รับผลตอบแทนล่วงหน้า 12 เดือน* โครงการคอนโดน่าลงทุนโซน EEC อย่าง Notting Hill Rayong คอนโดที่สูงที่สุดในระยอง ติดถนนสุขุมวิท ผลตอบแทนต่อเนื่อง 5-9% นาน 10 ปี* เริ่ม 2.29 ล้าน*
ต่อที่ 3 รับส่วนลดสูงสุด 150,000 บาท* โครงการคอนโดน่าลงทุนโซน EEC อย่าง Brixton Kaset-Sriracha Campus ติด ม.เกษตร ศรีราชา อีกหนึ่งทำเลศักยภาพ ใกล้แหล่งงาน ผลตอบแทนต่อเนื่อง 5-7% นาน 10 ปี* เริ่ม 1.9 ล้าน* เท่านั้น!!
และอีกโครงการน่าลงทุนโซน EEC อย่าง Hampton Suites Rayong โครงการที่มาพร้อมรับผลตอบแทนล่วงหน้า 12 เดือน* และส่วนลดสูงสุด 150,000 บาท* สุดยอดทำเลศักยภาพบน New CBD ใจกลางแยกเนินลำสาลี ใกล้นิคมฯมาบตาพุด ผลตอบแทนต่อเนื่อง 5-9% นาน 20 ปี* ในราคาเริ่ม 2.99 ล้าน*
และสุดท้ายกับอีกหนึ่งโครงการที่น่าลงทุนที่สุดในโซน EEC อย่าง Brixton Rayong ที่มาพร้อมรับผลตอบแทนล่วงหน้า 12 เดือน* และส่วนลดสูงสุด 150,000 บาท* ให้ได้ตอบโจทย์ชีวิตยุคใหม่ ใจกลางเมือง ใกล้ รพ. กรุงเทพฯ ระยอง ผลตอบแทนต่อเนื่อง 5-7% นาน 10 ปี* เริ่ม 1.9 ล้าน*
สายลงทุนทุกคนจงตื่น!! ลงทุนสบายๆ รับผลตอบแทนยาวๆ 5-9% ต่อปี นาน 20 ปี* ด้วยโปรแกรมการลงทุนรูปแบบใหม่จาก Origin EEC Investment Property Program กับคอนโดโซน EEC ที่ทำเลดี๊ดีขนาดนี้ แถมยังได้ทั้งผลตอบแทนที่มั่นคง ควบคู่ไปกับการพักผ่อน พร้อมบริหารการลงทุนให้ ทั้งแต่งห้อง หาผู้เช่า อีกทั้งยังดูแลและรักษาสินทรัพย์ให้ใหม่อยู่เสมอ ยังไม่พอหน่วยลงทุนต่ำ เริ่ม 1.9 ล้าน*!! เท่านั้น จะมั่วแต่ฝันอยู่ทำไม รีบๆ ไปลงทะเบียนกันให้ไวที่ คลิกลงทะเบียน
หรือจะเข้า ชมห้องตัวอย่างและรับข้อมูลโครงการได้ที่ Investment Lounge @ Staybridge Thonglor: คลิก แต่ขอแนะนำว่าเข้าไปวันงานเลยดีกว่า จะไดเส่วนลดแบบคุ้มๆ
ข้อมูลเพิ่มเติม โทร.020 300 000 หรือผ่าน LINE : คลิก
คุ้มขนาดนี้ อย่ามัวแต่ฝัน ย้ำอีกทีว่าให้รีบตื่นแล้วไปเจอกันได้ที่งาน "Origin Go Vacay! Fun More Stay More" 8-9 ต.ค. นี้ จองในงานมีแต่คุ้มกับคุ้ม!! นะแก
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย
เดือน 7 กำลังจะผ่านพ้นอีกแล้วนะครับ ตอนนี้อากาศกำลังชุ่มฉ่ำแบบสุด ๆ ไปเลย ซึ่งหลายเดือนที่ผ่านมามีสัญญาณว่าดอกเบี้ยแบบคงที่เริ่มกลับมาแล้วนะ