"พร็อพเพอร์ตี้ เพอร์เฟค" ประกาศรุกตลาดโฮมออฟฟิศและบ้านเดี่ยวระดับซูเปอร์ลักซัวรี่แบบเต็มกำลัง ด้วยการเปิดตัวโครงการใหม่ "เพนตัน อารีย์-สุทธิสาร" ครับ
สำหรับตัวนี้ถือได้ว่าเป็นแบรนด์ใหม่เลยนะ แล้ว “เพนตัน อารีย์-สุทธิสาร” ก็ให้สังคมที่เป็นส่วนตัวเพราะมีเพียง 12 ยูนิต แบ่งเป็นโฮมออฟฟิศ 6 ยูนิต ราคาเริ่มต้น 57.9 ล้านบาท และ เรสซิเดนซ์ 6 ยูนิต ราคาเริ่มต้น 56.5 ล้านบาทครับผม
เป็นโครงการที่เข้ามาเติมช่องว่างทางการตลาดในกลุ่มแนวราบระดับซูเปอร์ลักซ์ชัวรี่ ทำเลกลางใจเมืองโครงการแรกของเค้าเลย แถมโฮมออฟฟิศและบ้านเดี่ยวใจกลางเมืองก็มีดีมานด์สูงด้วย ตัวโครงการเองตั้งอยู่ในทำเลใจกลางเมืองที่ตอบโจทย์ทั้งการทำธุรกิจ เดินทางสะดวกทั้งรถไฟฟ้าและรถยนต์ แถมทำเลนี้ยังเป็นแหล่งรวมไลฟ์สไตล์ที่เต็มด้วยร้านอาหารและคาเฟ่ยอดนิยมอีกต่างหาก
ในส่วนของ โฮม ออฟฟิศ 5 ชั้น มีขนาดตั้งแต่ 76-140 ตร.ว. มี 2 รูปแบบ คือโฮมออฟฟิศขนาดกลางพื้นที่ใช้สอย 771 ตร.ม. ที่จอดรถ 8-9 คัน และโฮมออฟฟิศขนาดใหญ่ พื้นที่ใช้สอย 1,077 ตร.ม. จอดรถได้ 6-9 คัน ออกแบบด้วยองค์ประกอบที่เอื้อต่อธุรกิจและการพักอาศัย ชั้น 1-3 ซึ่งเป็นสำนักงาน เป็นพื้นที่เปิดโล่งที่สามารถปรับเปลี่ยนได้ตามการใช้งานพร้อมลิฟต์โดยสาร สำหรับชั้น 4-5 ซึ่งเป็นส่วนพักอาศัย รูปแบบ Penthouse ขนาดใหญ่ ที่มีสระว่ายน้ำหรือสวน Rooftop ส่วนตัวด้วยนะ
สำหรับ เรสซิเดนซ์ 3 ชั้น มีขนาดตั้งแต่ 64-112 ตร.ว. พื้นที่ใช้สอย 479-690 ตารางเมตร จอดรถได้ 4-5 คัน เพดานสูง 3.2 เมตร และส่วนพักผ่อนแบบ Double Volume ชั้นล่างดีไซน์ในแบบ Open-plan เชื่อมต่อส่วนพักผ่อนและรับประทานอาหารเข้าไว้ด้วยกัน และยังเชื่อมต่อกับสระว่ายน้ำส่วนตัวด้วยครับ ตอบโจทย์คนที่มีธุรกิจของตัวเองสุดๆ ไปเลย
Tag :
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย
เดือน 7 กำลังจะผ่านพ้นอีกแล้วนะครับ ตอนนี้อากาศกำลังชุ่มฉ่ำแบบสุด ๆ ไปเลย ซึ่งหลายเดือนที่ผ่านมามีสัญญาณว่าดอกเบี้ยแบบคงที่เริ่มกลับมาแล้วนะ