แสนสิริ จับมือ โตคิว คอร์ปอเรชั่น เปิดตัว “บุราสิริ กรุงเทพกรีฑา” ครั้งแรก! กับการร่วมทุนพัฒนาอสังหาริมทรัพย์แนวราบร่วมกัน ภายใต้มูลค่าโครงการรวม 4,800 ล้านบาท
ถือเป็นโครงการนำร่องรุกตลาดบ้านเดี่ยวระดับบนโครงการแรกของแสนสิริในช่วงครึ่งปีหลัง บนทำเล “กรุงเทพกรีฑา คอมมูนิตี้” ของพี่สิบหมื่นเลยครับ
ตัวโครงการรังสรรค์ภายใต้แนวคิด ‘Your Urban Sanctuary” อีกรูปแบบการพักผ่อนของชีวิตเมือง กับบ้านบรรยากาศรีสอร์ท เติมเต็มความผ่อนคลายในทุก ๆ วัน
โดดเด่นด้วยดีไซน์รองรับการพักผ่อนอย่างแท้จริง พร้อมเทคโนโลยีและฟังก์ชันบ้านเพื่อชีวิตคนยุคใหม่ อาทิ Sanctuary Space, Courtyard ภายในตัวบ้าน
พร้อม Solar Roof และ EV Charger ที่ติดตั้งเป็นมาตรฐานในบ้านทุกหลัง รวมถึงนวัตกรรม Cooliving Designed Home และระบบรักษาความปลอดภัย LIV-24 security
ซึ่งตั้งแต่เปิดตัวมาฟีดแบคก็ดีเยี่ยมเลยนะ ขนาดยังไม่พรีเซลล์แต่จนถึงตอนนี้กวาดยอดขายกว่า 80% ของยูนิตในเฟสแรก รวม 1,640 ล้านบาทไปแล้ว
ส่วนรอบพรีเซลล์จะจัดในวันที่ 20-21 ส.ค. นี้นะ ราคาเริ่ม 14.99-40 ล้านบาท* พร้อมย้ำด้วยว่าเป็นราคาดีที่สุดในย่านกรุงเทพกรีฑา แถมมอบข้อเสนอส่วนลดพิเศษในงาน และฟรีค่าใช้จ่ายวันโอนกรรมสิทธิ์ทุกรายการ!
Tag :
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย
เดือน 7 กำลังจะผ่านพ้นอีกแล้วนะครับ ตอนนี้อากาศกำลังชุ่มฉ่ำแบบสุด ๆ ไปเลย ซึ่งหลายเดือนที่ผ่านมามีสัญญาณว่าดอกเบี้ยแบบคงที่เริ่มกลับมาแล้วนะ