ใครอยากมีคอนโด แต่ยังกังวลเรื่องการกู้ ต้องอ่าน!
จัดมาเพื่อคนกู้ไม่ผ่านของแท้ครับ เพราะวันนี้ "พฤกษา" เค้ามีแคมเปญใหม่ล่าสุด ส่งตรงมาเผื่อให้เอาใจคนที่ติดปัญหาด้านสินเชื่อโดยเฉพาะ กับ “PRUKSA PASS ผ่อนตรงกับโครงการ” โซลูชันพิเศษทางการเงินที่จะทำให้การมีคอนโดเป็นเรื่องง่ายไม่ต่างอะไรจากการดีดนิ้ว!
แคมเปญนี้มันเจ๋งตรงไหน? เดี๋ยวผมขออธิบายแบบรวบยอดเลยแล้วกัน
ไม่ว่าเราจะเป็นเจ้าของกิจการ, อาชีพอิสระ, ค้าขายออนไลน์, พนักงานใหม่ที่ยังไม่ผ่านทดลองงาน หรือคนที่มีความกังวลกับการยื่นสินเชื่อกับธนาคาร ก็ไม่ต้องกังวลเรื่องเงินกู้ไปครับ เพราะสามารถผ่อนตรงกับทางคุณพี่พฤกษาเค้าได้เล้ยยยย
พฤกษาบอกว่า มาหาเรา... #จบง่าย #จ่ายเบา #ย้ายเข้าเลย
ส่วนข้อดีของการเข้าร่วมแคมเปญนี้มีอะไรบ้าง มาดูกัน
พูดง่ายๆ คืองานนี้เลิกเสียเงินค่าเช่าไปเปล่าๆ แล้วมาผ่อนตรงเพื่อเป็นเจ้าของเลยดีกว่า ง่ายและสะดวกสบายกว่าเยอะ!
สำหรับแคมเปญ “PRUKSA PASS” โซลูชันพิเศษทางการเงินครั้งนี้เค้าเตรียมมาสำหรับลูกค้าที่จองคอนโดมิเนียมพร้อมอยู่ 4 โครงการ คือ
เป็นแคมเปญเหมือนสวรรค์ส่งมาจริงๆ เพราะมันช่วยให้ลูกค้าที่มีกำลังซื้อจำกัด อยากเป็นเจ้าของคอนโดแต่กลับไม่สามารถขออนุมัติสินเชื่อกับทางธนาคาร พอเข้าร่วมแคมเปญนี้ปัญหาชวนหัวพวกนี้ก็จะหมดไปในทันที
นั่นเพราะทางพฤกษาเค้าจะเข้ามาช่วยเตรียมความพร้อมทางการเงินให้เรา โดยให้เราผ่อนชำระค่างวดกับพฤกษาในช่วง 1-3 ปีแรก ซึ่งในระหว่างนี้เราก็สามารถใช้ประโยชน์จากพื้นที่เพื่ออยู่อาศัยได้ด้วย
ถือเป็นการลดขั้นตอนและไม่ต้องให้เรากังวลใจจุดธูปจุดเทียนไหว้พระรอให้ธนาคารอนุมัติผ่านล่ะเนอะ แคมเปญเค้าจัดมาดีขนาดนี้ ใส่ใจลูกค้าขนาดนี้ ก็รีบมาจองได้ก่อนใครให้ไว หรือศึกษารายละเอียดแคมเปญ PRUKSA PASS ก่อนได้ ที่นี่
ถือเป็นบริการผ่อนตรงแบบไม่ต้องผ่านแบงก์ 3 ปี จัดมาเพื่อแก้เกมกู้สินเชื่อยากในตอนนี้จริงๆ ใครไม่ pass...พฤกษาให้ pass นะคร้าบบบ
*เงื่อนไขเป็นไปตามที่บริษัทฯกำหนด
Tag : PRUKSA PASS | PRUKSA |
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ใครฝันอยากลองคอสเพลย์เป็นผู้ปกครองระบบศักดินา เจ้าของปราสาท หรือท่านโชกุนจ้าวแคว้นของญี่ปุ่น วันนี้กำเงิน 3 แสนบาทไป ก็ได้สัมผัสประสบการณ์เลอค่านี้แล้วครับ
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย