ทัก ทัก ทะ ดะ ทะ ดัก ทัก ทัก ทัก ทักครับ อยากมีคอนโดใกล้รถไฟฟ้า บ้าน ทาวน์โฮม รีบทักอนันดาเลยคร้าบบบ
อนันดาใจป๋า! ขนขบวนยกทัพจัดเต็ม 9 โครงการคอนโดพร้อมอยู่ใกล้รถไฟฟ้า โปรฯดี ราคาโดน ทักด่วน ก่อนหมด แต่งครบ* / จองง่าย / กู้ได้ 100%* รีบลงทะเบียนรับสิทธิพิเศษก่อนทักได้ที่ https://anan.ly/PR
จากใจจริงนะ แฟนคลับลิปตาอย่างผมดูโปรแล้วไม่อยากให้เพื่อน ๆ พลาดโปรนี้เลย แค่เพลงก็เพลิน แต่โปรเค้าเพลินยิ่งกว่า ถ้ารีบทักจะได้โปรเพิ่ม...
คอนโดทั้ง 9 โครงการมาในราคาเร้า ๆ ไม่ทักไม่ได้แล้ว เริ่ม 1.65 - 6.59 ล้าน* แต่ถ้าใครชอบแนวราบ เค้าก็มีร่วมโปรเหมือนกันนะ
รวมทั้งบ้านทั้งคอนโดก็ร่วม 20 โครงการกันไปเลย มีทั้งแบรนด์ IDEO MOBI, IDEO, UNIO บ้าน ทาวน์โฮม ARTALE, AIRI, ATOLL, UNIO TOWN
เอาล่ะ... ใครที่อยากมีบ้านมีคอนโดช่วงนี้ก็อย่ามัวรอช้า ทะ ดะ ทะ ดัก ทักครับ อนันดากันไปเลยที่ https://anan.ly/PR อยู่ฟรีแถมมีเงินคืนไม่ทักได้ไงเนอะ อิอิ
*โปรโมชั่นส่งเสริมการขายเมื่อจองภายในวันที่ 1 กรกฎาคม 2565 – 30 กันยายน 2565 และทำสัญญา พร้อมโอนกรรมสิทธิ์ภายในระยะเวลาที่แต่ละโครงการกำหนด โดยโปรโมชั่นแต่ละโครงการ แต่ละยูนิต แตกต่างกัน ขึ้นอยู่กับโครงการเป็นผู้กำหนด
Tag : Ananda Development | Lipta | ทักครับ
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย
เดือน 7 กำลังจะผ่านพ้นอีกแล้วนะครับ ตอนนี้อากาศกำลังชุ่มฉ่ำแบบสุด ๆ ไปเลย ซึ่งหลายเดือนที่ผ่านมามีสัญญาณว่าดอกเบี้ยแบบคงที่เริ่มกลับมาแล้วนะ