เป็นอีกปีของ "ออริจิ้น" จริงๆ ครับเรียกได้ว่าปีนี้เป็นปีที่ออริจิ้นเค้าส่งผลงานมาให้เราได้เห็นกันอย่างต่อเนื่อง เรียกได้ว่าจับธุรกิจไหนก็ปังแทบทุกอย่างฮะ ล่าสุดเดินหน้าขยายจักรวาลคอนโด จัดแคมเปญใหญ่หนุนยอดขายโค้งสุดท้ายไตรมาส 2/65 กับ 21 โครงการ ส่วนลดจัดหนัก จัดเต็มสุดๆ
ออริจิ้น มุ่งสร้างการเติบโตในกลุ่มจักรวาลที่อยู่อาศัยเพื่อการขาย ตอบโจทย์การใช้ชีวิตของคนทุกเจเนอเรชั่น ตามแนวคิด “ORIGIN MULTIVERSE” ตั้งเป้าขยายฐานลูกค้าในกลุ่มคอนโดให้ครอบคลุมทุกเซ็กเมนต์ ผ่านหลากหลายแบรนด์ที่มีการออกแบบ มีฟังก์ชันการใช้งานสอดคล้องกับความต้องการของแต่ละกลุ่มเป้าหมาย รวมถึงจัดกิจกรรมส่งเสริมการขายให้ผู้บริโภคทุกวัยสามารถเข้าถึงโครงการคอนโดมิเนียมทำเลศักยภาพได้ง่ายขึ้น ล่าสุด บริษัทได้เตรียมจัดงานมหกรรมคอนโดมิเนียมครั้งยิ่งใหญ่แห่งปี ภายใต้ชื่อ “โปรแร๊ง เกินปุยมุ้ย” ในวันที่ 9-12 มิ.ย. 65 นี้ ณ ลานแฟชั่น ฮอลล์ ชั้น 1 ศูนย์การค้าสยามพารากอน
สำหรับงานมหกรรม “โปรแร๊ง เกินปุยมุ้ย” เป็นการนำคอนโดพร้อมอยู่และพรีเซล จำนวน 21 โครงการ จากหลากหลายแบรนด์คุณภาพ ครอบคลุมทำเลศักยภาพ ใกล้รถไฟฟ้า ทั้งในกรุงเทพฯ ปริมณฑล และอีอีซี อาทิ แฮมป์ตัน (Hampton), ไนท์บริดจ์ (KnightsBridge), ดิ ออริจิ้น (The Origin), ออริจิ้น ปลั๊ก แอนด์ เพลย์ (Origin Plug & Play, โซ ออริจิ้น (So Origin), บริกซ์ตัน (Brixton) ในราคาเริ่มต้น 1.59 ล้านบาท มาร่วมออกบูธและจัดโปรโมชั่นในงาน เช่น รับส่วนลดสูงสุด 1 ล้านบาท ดาวน์ 0 บาท* ดอกเบี้ย 0%* นอกจากนี้ ยังมอบสิทธิพิเศษ 3 ต่อ สำหรับผู้จองโครงการคอนโดมิเนียมภายในงานเท่านั้น ได้แก่ Gift Voucher ศูนย์การค้าสยามพารากอน มูลค่า 1,000 บาท, รับบัตรที่พัก 2 วัน 1 คืน ที่โรงแรมไอบิส (IBIS) และรับส่วนลด Top up 50,000 บาท โดยเงื่อนไขเป็นไปตามแต่ละโครงการกำหนด ขณะเดียวกัน ยังมีพันธมิตรสถาบันการเงินหลายแห่งมาร่วมออกบูธ เพื่อให้คำปรึกษาและมอบสินเชื่ออัตราดอกเบี้ยพิเศษภายในงานด้วย ได้แก่ TTB , LH และ KTB
ทั้งนี้ การจัดมหกรรมโปรแร๊ง เกินปุยมุ้ย ถือเป็นการเดินหน้าเซอร์ไพรส์เพื่อตอบโจทย์ผู้บริโภคอย่างต่อเนื่องส่งท้ายไตรมาส 2/2565 หลังจากที่ก่อนหน้านี้ ได้มีการจัดแคมเปญ “ORIGIN Multiverse of Sale” นำโครงการคอนโดมิเนียมพร้อมอยู่และพรีเซลมากถึง 11 โครงการ ในทำเลกรุงเทพฯ และอีอีซี มาร่วมจัดโปรโมชั่นต่างๆ มากมาย
ใครที่แพลนอยากซื้อคอนโดงานนี้บอกเลยว่าห้ามพลาดครับมหกรรม “โปรแร๊ง เกินปุยมุ้ย” เด็ดขาด ย้ำอีกทีว่างานนี้เค้าจัดตั้งแต่วันที่ 9-12 มิ.ย. 65 นี้ ณ ลานแฟชั่น ฮอลล์ ชั้น 1 ศูนย์การค้าสยามพารากอน ผู้สนใจสามารถลงทะเบียนล่วงหน้าได้ที่ คลิก หรือสอบถามรายละเอียดเพิ่มเติม โทร 020 300 000
Tag : Origin Property |
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย
เดือน 7 กำลังจะผ่านพ้นอีกแล้วนะครับ ตอนนี้อากาศกำลังชุ่มฉ่ำแบบสุด ๆ ไปเลย ซึ่งหลายเดือนที่ผ่านมามีสัญญาณว่าดอกเบี้ยแบบคงที่เริ่มกลับมาแล้วนะ