มีใครไปเดินเที่ยวงาน Pet Expo Thailand 2022 มาบ้างครับ บอกเลยว่าเหล่าทาสอย่างเราๆ ไม่ควรพลาดงานนี้อย่างแรง กลับมาจากงานอารมณ์ดี๊ดีกันถ้วนหน้าเลย พูดถึงงาน Pet Expo จะไม่ให้นึกถีงทาง เมเจอร์ ดีเวลลอปเม้นท์ กันได้อย่างไรฮะ เพราะเค้าขึ้นชื่อเรื่องการพัฒนาคอนโดแบบ Pet Friendly ก็ได้เข้าไปร่วมสร้างสีสันในงานนี้เช่นเดียวกัน
ล่าสุดเมเจอร์ ได้ร่วมสร้างสีสันในงาน “Pet Expo Thailand 2022” ที่จัดขึ้นเมื่อต้นเดือน พ.ค.65 ที่ผ่านมา ด้วยการขนทัพความสนุกมาไว้ภายในงาน ทั้งมุมถ่ายที่ตกแต่งด้วยสีสันสดใส ภายใต้ธีม Major Petscape ให้บรรดาคนรักสัตว์ได้แวะมาเก็บภาพความประทับใจร่วมกับสัตว์เลี้ยงตัวโปรดในหลากหลายมุม พร้อมกิจกรรม Check-in ร่วมสนุกเพื่อรับรูปสติ๊กเกอร์สุดน่ารักจากตู้ Photo Booth ฟรี และแจกของรางวัลให้กับผู้ที่ร่วมกิจกรรม จนได้รับกระแสตอบรับเป็นอย่างดีจากผู้ร่วมงานจำนวนมากที่มาต่อคิวร่วมกิจกรรมตลอด 4 วันแล้ว ยังมอบข้อเสนอสุดพิเศษสำหรับผู้ร่วมงานที่สนใจโครงการในเครือเมเจอร์ เพื่อคนรักสัตว์โดยเฉพาะ
การจัดกิจกรรมครั้งนี้ถือเป็นการต่อยอดและตอกย้ำจุดยืนของบริษัทในการเป็นผู้พัฒนาโครงการที่อยู่อาศัยที่เข้าใจคนรักสัตว์อย่างแท้จริง เนื่องจากไลฟ์สไตล์การใช้ชีวิตร่วมกันของคนและสัตว์เลี้ยงไม่ได้มีเพียงแค่พื้นที่ส่วนตัวอย่างบ้านหรือคอนโดมิเนียมเท่านั้น แต่ยังมีมิติของ "โลกภายนอก" ที่จะช่วยเปลี่ยนบรรยากาศและสร้างความสัมพันธ์ที่ดีระหว่างเจ้าของและสัตว์เลี้ยง บริษัทจึงตั้งใจยกระดับความเป็นมิตรกับสัตว์เลี้ยง (Pet-Friendly) รุกไปสู่มิติต่างๆ ให้คนและสัตว์เลี้ยงสามารถแบ่งปันช่วงเวลาแห่งความสุขได้หลากหลายพื้นที่มากขึ้น เพื่อทำให้แบรนด์เป็นที่จดจำในใจของลูกค้ากลุ่ม Pet Lover เมื่อถึงวันหนึ่งที่ลูกค้ามองหาที่อยู่อาศัยเพื่อตนเองและสมาชิกในครอบครัวซึ่งแน่นอนว่าต้องรวมถึงสัตว์เลี้ยงตัวน้อย เมเจอร์ฯจะเป็นแบรนด์คอนโดเลี้ยงสัตว์ได้อันดับหนึ่งในใจลูกค้า
นอกจากนี้ยังได้ ตอกย้ำจุดยืนของการเป็นผู้นำด้าน Pet-Friendly Residences มาอย่างต่อเนื่อง อาทิ มีการเปิดตัวแคมเปญ #สุขเท่าเทียม สะท้อนความตั้งใจในการมุ่งพัฒนาบ้านและคอนโดให้คนและสัตว์เลี้ยงทุกชนิดมีความสุขร่วมกันได้อย่างเท่าเทียม ด้วยแนวคิด “Major Petscape” ของเมเจอร์ ดีเวลลอปเม้นท์ ที่ต้องการตอบสนองความต้องการในทุกมิติของการใช้ชีวิตร่วมกันของคนและสัตว์เลี้ยงทั้ง 4 มิติ ได้แก่ 1.ข้อปฏิบัติเพื่อการอยู่อาศัยร่วมกัน (Petscape Guide) 2.การออกแบบและเลือกใช้วัสดุที่เป็นมิตรกับสัตว์เลี้ยง (Petscape Design) 3.สิทธิพิเศษสำหรับสัตว์เลี้ยง (Petscape Privilege) และ 4.การสร้างชุมชนคนรักสัตว์เลี้ยง (Petscape Community) รวมถึงการร่วมกับพันธมิตรผู้เชี่ยวชาญด้านสัตว์เลี้ยงต่างๆ เพื่อมอบสิทธิประโยชน์แก่ลูกบ้านและสัตว์เลี้ยงภายในโครงการ
Tag : Major Development | Pet Expo Thailand 2022 |
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย
เดือน 7 กำลังจะผ่านพ้นอีกแล้วนะครับ ตอนนี้อากาศกำลังชุ่มฉ่ำแบบสุด ๆ ไปเลย ซึ่งหลายเดือนที่ผ่านมามีสัญญาณว่าดอกเบี้ยแบบคงที่เริ่มกลับมาแล้วนะ