เรียกได้ว่าเป็นคอนโดขวัญใจคนรักสัตว์เสมอมาครับ สำหรับทางด้านของ "เมเจอร์ ดีเวลลอปเม้นท์" ผู้นำคอนโดมิเนียมเลี้ยงสัตว์ได้ (Pet-Friendly Residences) ล่าสุดเค้าเพิ่งจัดกิจกรรมเอาใจลูกบ้านและเหล่าสัตว์เลี้ยงกับแคมเปญ MAJOR PRESTIGE ROADSHOW งานนี้นอกจากจะได้นำสัตว์เลี้ยงมาร่วมกิจกรรมแล้วยังมรางวัลพิเศษภายในงานมากมายอีกด้วย
กิจกรรม Major Prestige Roadshow ได้ส่งต่อความสุขมากมาย โดยเฉพาะอย่างยิ่งกับกลุ่มลูกบ้านคนรักสัตว์และยังมีกิจกรรมเพื่อช่วยส่งเสริมการดูแลรักษาสิ่งแวดล้อม พร้อมรางวัลพิเศษมากมาย มูลค่ารวมกว่า 100,000 บาท โดยมีลูกบ้านโครงการ เอ็ม จตุจักร พาสัตว์เลี้ยงตัวโปรดเข้าร่วมกิจกรรมอย่างคับคั่ง อบอวลไปด้วยความรัก ความห่วงใย ระหว่างคนและสัตว์อย่างน่าประทับใจ
โดยกิจกรรมนี้ดำเนินไปตามมาตรการรักษาความปลอดภัยโควิด-19 ทีมงานทุกคนมีการตรวจ ATK ก่อนเข้าร่วมงาน จัดขึ้นเพื่อเป็นการขอบคุณและมอบประสบการณ์วันหยุดสุดพิเศษให้กับลูกบ้านโครงการ เอ็ม จตุจักร สนุกเต็มพิกัดไปกับกิจกรรมและบริการเพื่อสัตว์เลี้ยง ฟรี! ทั้งบริการตรวจสุขภาพสัตว์เลี้ยง จากโรงพยาบาลสัตว์ทองหล่อ กิจกรรมแข่งขันความสามารถของน้องหมาและน้องแมว และอีกกิจกรรมที่ได้รับการตอบรับอย่างล้นหลาม กับกิจกรรม แชะ & แชร์ อวดรูปน้องแต่งชุดโกโกวา ที่กำลังเป็นกระแสแฟชั่นมาแรง และชุดอื่นๆ อีกมากมาย
พร้อมกันนี้ยังมีกิจกรรมพิเศษเอาใจลูกบ้านสายกรีน กับกิจกรรม “D.I.Y. Recycle” ภายใต้แคมเปญ Care Share Change ให้ลูกบ้านร่วมประดิษฐ์ของใช้รักษ์โลก เปลี่ยนขยะให้เป็นศูนย์ โดยให้ลูกบ้านนำฝาขวดน้ำและกล่องอาหารพลาสติกมาแปรเปลี่ยนให้เป็นกระถางต้นไม้รักษ์โลกนำกลับไปเป็นที่ระลึก นอกจากนี้ภายในงานยังมีบูธขายสินค้าสัตว์เลี้ยง ให้ลูกบ้านช้อปเพลินในราคาพิเศษ และรวบรวม Food truck ร้านดัง อร่อยติดดาวมาเสิร์ฟถึงมือ เติมเต็มบรรยากาศแห่งการใช้ชีวิตเหนือระดับให้กับลูกบ้านเมเจอร์ฯ
งานนี้บอกเลยว่าทาง “คุณโอ๋” เพชรลดา พูลวรลักษณ์ บอสคนเก่งแห่ง เมเจอร์ ดีเวลลอปเม้นท์ ยังคงเดินหน้ามอบความสุขให้ลูกบ้านอย่างต่อเนื่อง พร้อมตอกย้ำความเป็นผู้นำด้าน Pet-Friendly Residences ส่วนกิจกรรมดีๆ เช่นนี้จะยกทัพไปโครงการในเครือที่ไหนอีกบ้างต้องติดตาม พร้อมสร้างรอยยิ้มแห่งความสุขและพร้อมสร้างสรรค์กิจกรรมดีๆ มาให้ลูกบ้านและสัตว์เลี้ยงในทุกๆ โอกาสพิเศษ และขอขอบคุณลูกบ้านทุกท่านที่ไว้วางใจในการเข้ามาเป็นครอบครัวเดียวกัน
ลูกบ้านเมเจอร์ที่อยากเข้าร่วมกิจกรรมสนุกๆ แถมมีประโยชน์แบบนี้รอติดตามกันให้ดีๆ เลยครับ คราวหน้าจะเป็นคิวของโครงการไหน อย่าลืมเข้าไปติดตาม ข่าวสารความเคลื่อนไหวได้ทางช่องทาง Facebook : Major Development และ Instagram : major.development หรือสามารถเข้าชมโครงการพร้อมอยู่โทร 02-116-1111 หรือ LINE Official Account @majordevelopment
Tag : Major Development | MAJOR PRESTIGE ROADSHOW |
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย
เดือน 7 กำลังจะผ่านพ้นอีกแล้วนะครับ ตอนนี้อากาศกำลังชุ่มฉ่ำแบบสุด ๆ ไปเลย ซึ่งหลายเดือนที่ผ่านมามีสัญญาณว่าดอกเบี้ยแบบคงที่เริ่มกลับมาแล้วนะ