EEC ยังแรงอย่างต่อเนื่องครับ เป็นอีกหนึ่งทำเลที่เหล่าอสังหาฯ หลากหลายเจ้าเข้าไปทำการพัฒนาโครงการอย่างไม่หยุดเลยทีเดียว ล่าสุดอย่างโครงการ "ศุภาลัย ซิตี้โฮม ระยอง" จากโกวศุ ที่เพิ่งเปิดตัวไปเมื่อสิ้นปีที่ผ่านมา ก็ได้ผ่าน EIA เป็นที่เรียบร้อยแล้ว งานนี้เดินหน้าลุยต่อไม่รอดแล้วนะ
ศุภาลัย ซิตี้โฮม ระยอง ตอนนี้ได้ผ่านการอนุมัติ “EIA Approved” แล้ว เชื่อมั่นว่าจะสร้างความมั่นใจให้แก่ลูกค้าที่กำลังมองหาคอนโดฯ ใจกลางย่านอุตสาหกรรมได้เพิ่มขึ้น โดยโครงการนี้เปิดตัวเมื่อปลายปี 2564 และเปิดจองรอบ Pre-Sales สร้างกระแสตอบรับดีจากลูกค้าที่สนใจ เนื่องจากความต้องการที่อยู่อาศัยในย่านนี้มีจำนวนมาก เพราะใกล้แหล่งนิคมอุตสาหกรรม และแหล่งอำนวยความสะดวกสบายอื่นๆ มากมาย เหมาะทั้งซื้อเพื่ออยู่เอง และซื้อเพื่อลงทุน ซึ่งทางศุภาลัยได้เตรียมพร้อมในงานก่อสร้างโครงการ เพื่อให้แล้วเสร็จพร้อมเข้าอยู่ภายในปี 2566 อย่างแน่นอน
ตัวโครงการนี้มีลักษณะอาคารเป็นรูปตัว I สูง 8 ชั้น ห้องพักอาศัยจำนวน 230 ยูนิต มีรูปแบบห้อง 2 ประเภท เริ่มต้นด้วย Studio room ขนาด 28.5 ตร.ม. ราคา 1.19 ล้านบาท* ผ่อนเริ่มต้นเบาๆ 3,900 บาท/เดือน* และ 1 Bed room plus ขนาด 41.5 ตร.ม. ราคา 1.94 ล้านบาท* ผ่อนเริ่มต้นที่ 5,900 บาท/เดือน* ฟรี! ชุดเฟอร์นิเจอร์, ชุดครัว, เครื่องปรับอากาศ และเครื่องทำน้ำอุ่น มาพร้อมสิ่งอำนวยความสะดวกครับครัน อาทิ Fitness, Co-Living Space, The Chic Lobby, The Horizon พื้นที่พักผ่อนชั้น 8 พร้อมระบบความปลอดภัยด้วย Face Scan ณ ทางเข้า Lobby และ Fitness, ระบบเตือนและป้องกันอัคคีภัย และระบบรักษาความปลอดภัย CCTV ทั้งโครงการตลอด 24 ชั่วโมง อีกทั้งรายล้อมไปด้วยพื้นที่สวนขนาดใหญ่รอบโครงการ เพิ่มความร่มรื่น สัมผัสใกล้ชิดธรรมชาติ เพื่อการพักผ่อนได้อย่างเต็มที่
ใครสนใจสามารถติดต่อของชมห้องตัวอย่างได้แล้ว ณ Sales Gallery สอบถามข้อมูลเพิ่มเติมโทร. 1720 หรือ คลิก
Tag : ศุภาลัย ซิตี้โฮม ระยอง | Supalai |
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ใครฝันอยากลองคอสเพลย์เป็นผู้ปกครองระบบศักดินา เจ้าของปราสาท หรือท่านโชกุนจ้าวแคว้นของญี่ปุ่น วันนี้กำเงิน 3 แสนบาทไป ก็ได้สัมผัสประสบการณ์เลอค่านี้แล้วครับ
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย