ออริจิ้นโชว์ความล้ำอีกแล้วครับ ล่าสุดเห็นจับมือ AIS พัฒนาห้างเสมือนจริง “Origin World” แลนด์มาร์คในแหล่งรวมศูนย์การค้าชั้นนำบนโลกเสมือน V-Avenue.Co
งานนี้ยกทัพ 16 โครงการบ้าน-คอนโดพร้อมอยู่ ทำเลศักยภาพ หลากแบรนด์ให้ผู้บริโภคชม-ช้อป-ชิลล์กับ Virtual Sales Gallery ด้วยนะ
ผู้บริโภคสามารถเข้าไปเลือกชมและซื้อโครงการบ้าน-คอนโดพร้อมอยู่ บนทำเลศักยภาพของออริจิ้นได้ในที่เดียว บนแพลตฟอร์ม https://V-Avenue.Co
สำหรับ Origin World ได้รับการออกแบบให้โดดเด่นตั้งแต่ภายนอกอาคาร ผสมผสานจุดเด่นทั้งด้านความหรูหรา และความทันสมัย
ภายในตัวอาคาร ยังแบ่งออกเป็น 3 อาคาร Sales Gallery จากบริษัทในเครือ ได้แก่ อาคารของบริษัท บริทาเนีย จำกัด (มหาชน) หรือ BRI, บริษัท พาร์ค ลักชัวรี่ จำกัด และบริษัท ออริจิ้น คอนโดมิเนียม จำกัด
โดยทั้ง 3 บริษัทได้นำโครงการบ้านและคอนโดมิเนียมพร้อมอยู่ รวม 16 โครงการ ครอบคลุมในทุกเซ็กเม้นท์ ทุกระดับราคา บนทำเลศักยภาพ และหลากหลายแบรนด์ อาทิ พาร์ค ออริจิ้น , ไนท์บริดจ์ , ดิ ออริจิ้น , บริทาเนีย มาให้ผู้บริโภคได้เลือกช้อป รับชมรายละเอียด และรับชมภาพแต่ละโครงการแบบ 360 องศากันไปเล๊ยยย
Tag :
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย
เดือน 7 กำลังจะผ่านพ้นอีกแล้วนะครับ ตอนนี้อากาศกำลังชุ่มฉ่ำแบบสุด ๆ ไปเลย ซึ่งหลายเดือนที่ผ่านมามีสัญญาณว่าดอกเบี้ยแบบคงที่เริ่มกลับมาแล้วนะ