มาแล้วลูกจ๋า คอนโดสูงเสียดฟ้าที่หนูอยากได้~~~ "Modiz สุขุมวิท 50" คอนโดใหม่แต่งครบ พร้อมอยู่สูง 33 ชั้น สูงเหมือนมีท้องฟ้าเป็นเพื่อนบ้านเลย 5555
แต่ แต่ แต่... แค่ท้องฟ้ามันคงธรรมดาไป ที่เลยจัดเต็มให้วิว 2 โค้งน้ำเจ้าพระยาแบบพาโนรามา บนจุดที่ดีที่สุดกันไปเลย สูดอากาศบริสุทธ์พร้อมชมวิวพื้นที่สีเขียวของบางกระเจ้าได้ทุกวันแบบไร้ตึกสูงบังสายตา!!!
ที่สำคัญคืออยู่ที่นี่ แฮปปี้ได้ 365 วัน ด้วยพื้นที่ส่วนกลางที่จัดเต็มถึง 5 ชั้น จะทำงาน จะเดินเล่น จะพักผ่อน จะทำอะไร ก็ทำได้สบาย ๆ ทุกวัน ในสวนส่วนกลางขนาดใหญ่กว่า 1 ไร่
พร้อมเชื่อมต่อสู่ชีวิตเมืองอย่างรวดเร็ว สะดวกสบายในไม่กี่นาทีด้วยรถไฟฟ้า BTS อ่อนนุช, จุดขึ้นลงทางด่วน 2 สาย และถนนเส้นหลักอย่างสุขุมวิท และพระรามสี่ คล่องตัวทุกเส้นทางจริง ๆ นะ
พูดมากเดี๋ยวจะหาว่าโม้ ไม่ต้องเชื่อผมตอนนี้ก็ได้ เพราะผมเองก็อยากให้ทุกคนไปลองสัมผัสด้วยตัวเอง "Modiz สุขุมวิท 50" พร้อมเปิดบ้าน Open House 26-27 ก.พ. นี้
ลองไปสัมผัสภาพความสุขด้วยตาคุณเองในห้องจริง วิวจริงโค้งน้ำเจ้าพระยา 1 ห้องนอน 28 ตร.ม. แต่งครบ* เริ่ม 2.79 ลบ. เท่านั้น
ถ้าถูกใจก็อย่ามัวรีรอ เพราะจองในงานเค้ามีโปรพิเศษ แจกทองคำแท่งทุกยูนิต หนักสูงสุด 15 บ.* พร้อมรับเพิ่มของแถมสูงสุด 150,000 บ.* ด้วยนะ
พิเศษสุด!!! อย่าลืมลงทะเบียนที่ คลิก ก่อนไปด้วยนะ แค่ลงแล้วไปเยี่ยมชมโครงการก็ได้ Gift Voucher มูลค่า 200 บ.* หรือจะโทรสอบถามที่ 02-168-0000 ก่อนก็ได้ แต่ผมแนะนำให้ไปเหอะ รับรองคุ้ม!
*เงื่อนไขเป็นไปตามที่บริษัทฯ กำหนด
Tag : PRP | Modiz สุขุมวิท 50 | Assetwise
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย
เดือน 7 กำลังจะผ่านพ้นอีกแล้วนะครับ ตอนนี้อากาศกำลังชุ่มฉ่ำแบบสุด ๆ ไปเลย ซึ่งหลายเดือนที่ผ่านมามีสัญญาณว่าดอกเบี้ยแบบคงที่เริ่มกลับมาแล้วนะ