ใกล้จะ New Year แบบนี้ เห็นทีต้องรีบจัด New Iconic แห่งในย่านรามอินทราก่อนใครแล้วล่ะครับ!
เพราะ Iconic Place ดีๆ ไม่จำเป็นต้อง “มีแค่ในเมือง” ดังนั้น "Landmark @Grand Station" จึงมาเพื่อตอบโจทย์คนที่กำลังมองหาคอนโดที่เหมาะกับทุกไลฟ์สไตล์แบบโดนใจใช่เลย
โครงการนี้ตั้งอยู่กลางทำเลศักยภาพ บริเวณซอยรามอินทรา 64 ที่ต้องพูดเลยว่าสะดวกครบทุกการเดินทาง เพียง 450 เมตรจากรถไฟฟ้าสายสีชมพู และ 500 เมตรจากแฟชั่นไอส์แลนด์
ในเรื่องไลฟ์สไตล์การใช้ชีวิตก็ถือว่าครบครันครับ เพราะโครงการนี้เค้าเป็น “โครงการ Mixed Use” ไม่ว่าจะที่พักอาศัย โรงแรม ร้านค้า ออฟฟิศ ร้านอาหาร หรือสิ่งอำนวยความสะดวกก็มีให้บริการกันในที่เดียว ไม่ต้องไปไหนไกลเลยล่ะ
ยิ่งไปกว่านั้นที่ผมต้องมาสั่นกระดิ่งเรียกกันก็เพราะว่า "Landmark @Grand Station" มี ONE PRICE ยูนิตชั้นสูง วิวสวย จ่ายแค่ราคาเดียว 3.59 ล้าน* ก็ได้เป็นเจ้าของเมกะโปรเจคต์ที่จะกลายเป็นอีกหนึ่ง “แลนด์มาร์ค” สำคัญของย่านรามอินทราอันน่าจับตามองแล้ว!
เตรียมตัวเลือกก่อนใคร วันที่ 13-14 พฤศจิกายนนี้ ที่ LANDMARK @GRAND STATION คอนโดใหม่ ตรงข้ามแฟชั่นไอส์แลนด์ ที่ให้คุณ “สุข” ได้ทุกวัน
ติดต่อเข้าชมโครงการอย่างเป็นส่วนตัว ปลอดภัย และมั่นใจได้ กับ Kaidee Property โทรสอบถามได้เลยที่เบอร์ 02 119 5050 หรืออีเมล์ property@kaidee.com แต่อยากจะขับรถไปเองก็สะดวกสุดๆ ปักหมุดเลย ตรงนี้
เป็นคอนโดที่ตอบโจทย์คนโสด คนมีคู่ คนมีครอบครัว และคนรักสัตว์ได้แบบนี้ คือสิ่งที่ Landmark @Grand Station ให้เราได้ตรงใจจริงๆ ครับ
*เงื่อนไขเป็นไปตามที่บริษัทฯ กำหนด
#LANDMARK #GrandStation #SiameseAsset
#คอนโดรามอินทรา #รามอินทรา #MRTA #รถไฟฟ้าสายสีชมพู
#KaideeProperty #FindYourSpace
Tag :
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย
เดือน 7 กำลังจะผ่านพ้นอีกแล้วนะครับ ตอนนี้อากาศกำลังชุ่มฉ่ำแบบสุด ๆ ไปเลย ซึ่งหลายเดือนที่ผ่านมามีสัญญาณว่าดอกเบี้ยแบบคงที่เริ่มกลับมาแล้วนะ