“พาร์ค ลักชัวรี่” ส่ง 3 คอนโดหรู(พร้อมอยู่)บุกทำเลเมือง โดย 3 ทำเลที่ว่าก็คือ พระราม 9-เกษตร-อ่อนนุช นั่นเอง พุ่งเป้าเจาะกลุ่มคนเมืองรุ่นใหม่ซะด้วย
“พาร์ค ลักชัวรี่” ชูคอนเซ็ปต์ The New Ultimate Urban Experience สร้างสรรค์ประสบการณ์ขั้นสุดของชีวิตคนเมืองรุ่นใหม่ ปั้นคอนโดหรูแบรนด์ “ไนท์บริดจ์” 3 โครงการ มูลค่ารวม 6,400 ล้านบาท บน 3 ทำเลศักยภาพใกล้รถไฟฟ้า พระราม 9-เกษตร-อ่อนนุช พร้อมเปิดตัวภาพยนตร์โฆษณา โชว์ฟังก์ชันเด่นตอบทุกไลฟ์สไตล์ ดีไซน์ห้อง 2 ชั้น Duo Space เพดานสูง 4.2 ม. อัปเกรดพื้นที่ใช้สอยกว่า 40% เน้นจุดเด่นส่วนกลางลอยฟ้า Sky Infinity Pool ผ่อนคลายดื่มด่ำทิวทัศน์รอบเมือง Sky Co-Kitchen สำหรับคนชอบสร้างสรรค์ Sky Irish Club เอาใจสายชิลล์ เริ่ม 3.0-6.9 ล้านบาท
สำหรับฟังก์ชันเด่นจาก 3 โครงการ ได้แก่
1.ไนท์บริดจ์ สเปซ พระราม 9 (KnightsBridge Space Rama 9) คอนโดหรูตอบโจทย์คนเมืองที่ต้องการพื้นที่กว้าง ปรับฟังก์ชันได้ตามต้องการ ด้วยห้อง Duo Space เพดานสูงโปร่ง 4.2 ม. ทั้งโครงการ เสริมชั้นลอยเพิ่มพื้นที่ใช้สอยภายในห้องพักได้กว่า 40% ผ่อนคลายแบบเหนือระดับกับพื้นที่ส่วนกลางลอยฟ้าอย่าง Sky Infinity Pool ชมทิวทัศน์รอบเมืองได้อย่างไร้ขอบเขต และ Private Sky Terrace จัดปาร์ตี้ส่วนตัวกับกลุ่มเพื่อนได้ดังใจ
2.ไนท์บริดจ์ เกษตร โซไซตี้ (KnightsBridge Kaset Society) คอนโดหรูที่มอบความเป็นส่วนตัวให้ผู้พักอาศัยด้วยจำนวนห้องพัก 6 ยูนิตต่อชั้น พร้อมคอนโด 2 ชั้น ฟังก์ชัน Duo Space เพดานสูง 4.2 ม. จัดสรรพื้นที่พักผ่อนและ Work from home ได้อย่างลงตัว หรือเปลี่ยนบรรยากาศการทำงานให้คล่องตัวกับ Co-Creation Space พื้นที่ทดลองไอเดียเพื่อคนเมืองรุ่นใหม่ และฝึกทำอาหารใน Sky Co-Kitchen ที่มีอุปกรณ์ครัวครบครันสำหรับคนชอบสร้างสรรค์สิ่งใหม่ๆ ทั้งยังเดินทางสะดวกติด BTS สถานีเสนานิคมเพียง 40 เมตร
3.ไนท์บริดจ์ ไพรม์ อ่อนนุช (KnightsBridge Prime Onnut) คอนโดไฮเอนด์ที่สะท้อนชีวิตที่ไม่หยุดนิ่งของคนเมืองรุ่นใหม่ โดดเด่นด้วยห้องพักดีไซน์เรียบหรูเพดานสูงโปร่ง 3 ม. ให้ความรู้สึกอิสระ โล่งสบาย และสิ่งอำนวยความสะดวกครบครัน อาทิ Sky Dynamic Gym สามารถชมวิวโค้งแม่น้ำขณะออกกำลังกาย และ Sky Irish Club ที่มีทั้งโซนเคาน์เตอร์บาร์ไว้นั่งชิลล์ และเลาจน์สำหรับคนชอบสังสรรค์พูดคุย เชื่อมต่อชีวิตสังคมเมืองได้ทุกเมื่อ
ใครสนใจสามารถติดต่อเข้าชมโครงการสอบถามเพิ่มเติมโทร 020-300-000
Tag : พาร์ค ลักชัวรี่ |
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย
เดือน 7 กำลังจะผ่านพ้นอีกแล้วนะครับ ตอนนี้อากาศกำลังชุ่มฉ่ำแบบสุด ๆ ไปเลย ซึ่งหลายเดือนที่ผ่านมามีสัญญาณว่าดอกเบี้ยแบบคงที่เริ่มกลับมาแล้วนะ