ผมยอมรับเลยครับ “THE MUVE” ของคุณเศรษฐาเค้ากระแสดีเกินคาดจริงๆ วันนี้มีอัพเดตยอดขายล่าสุดกันอีกแล้ว!
ล่าสุดนี่คือ “เดอะ มูฟ ราม 22” ตอนนี้เห็นว่าขายหมดรอบ VIP และ Online Booking แล้วนะ ที่สำคัญทางฝั่งต่างชาติรอบ VIP เองก็ให้การตอบรับกันอย่างล้นหลามเลยทีเดียว
ตอนนี้ยอดขายล่วงหน้ารวมแล้วได้มากว่า 350 ล้านบาทครับ เตรียมพร้อมส่งพรีเซลล์แล้วในราคาเริ่มต้น 1.79 ล้านบาท วันที่ 10-11 ก.ค. นี้ ควบคู่ไปกับ “เดอะ มูฟ บางนา” อีกหนึ่งโครงการจากซี่รีส์เดอะ มูฟ คอนโด ที่มาเพื่อเจาะกลุ่มพนักงานคนรุ่นใหม่และอาจารย์โรงเรียนนานาชาติในย่าน
โครงการเค้ามีไฮไลท์เด็ดห้องเลย์เอาท์พิเศษแบบ Combine มีจำนวนจำกัด มาพร้อมกับสิ่งอำนวยความสะดวกมากมายรวมทั้งสระว่ายน้ำ ในราคาเริ่มต้นที่ 1.29 ล้านบาท* พร้อมพรีเซลล์ 17-18 ก.ค. นี้ครับ
สรุปคืองานนี้เค้าเตรียมส่งพรีเซลล์รวด 2 ทำเล คือ “เดอะ มูฟ ราม 22” เริ่ม 1.79 ล้านบาท 10-11 ก.ค. และ “เดอะ มูฟ บางนา” เริ่ม 1.29 ล้านบาท 17-18 ก.ค. นี้ ซึ่งก็น่าจะ Sold Out ทันทีหลังพรีเซลล์ทั้ง 2 โครงการเหมือนกัน มารอลุ้นกันนะครับ
Tag : THE MUVE Ram 2 | SANSIRI |
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ใครฝันอยากลองคอสเพลย์เป็นผู้ปกครองระบบศักดินา เจ้าของปราสาท หรือท่านโชกุนจ้าวแคว้นของญี่ปุ่น วันนี้กำเงิน 3 แสนบาทไป ก็ได้สัมผัสประสบการณ์เลอค่านี้แล้วครับ
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย