AP เป็นหนึ่งในผู้นำด้านอสังหา ส่วน SAMSUNG ก็เป็นแบรนด์นวัตกรรมเครื่องใช้ไฟฟ้าระดับโลก ล่าสุดสองเจ้านี้เค้าจับมือกันออกแคมเปญ "บ้านมีชีวิต" เรียกได้ว่าน่าสนใจสุดๆ ครับ
AP ร่วมกับซัมซุง เปิดตัวแคมเปญ “บ้านมีชีวิต” เพื่อมอบสิทธิพิเศษที่เกิดขึ้นจากความร่วมมือทางธุรกิจกับทางบริษัท ไทยซัมซุง อิเลคทรอนิกส์ จำกัด ในการผสานนวัตกรรมการออกแบบพื้นที่ทาวน์โฮม 3 ชั้น เข้ากับนวัตกรรมเครื่องใช้ไฟฟ้าแห่งอนาคตจากซัมซุง ที่บริษัทฯ เตรียมมอบให้กับบ้านกลางเมืองพร้อมอยู่ทุกโครงการ พร้อมเลือกรับสิทธิพิเศษอื่นๆ เพิ่มเติม รวมมูลค่าสูงสุดกว่า 2,000,000 บาท
โดยคอนเซ็ปต์ของแคมเปญนี้จะประกอบด้วย 3 แนวคิดสำคัญได้แก่
1.CONVENIENCE สะดวกสบายด้วยผู้ช่วยอันชาญฉลาด พร้อมจัดการเรื่องวุ่นๆ ในบ้านให้คุณ กับ JetBot 90 AI+ เครื่องดูดฝุ่นที่ทำงานด้วยระบบ AI และ LiDAR เซ็นเซอร์สามมิติ พร้อมกล้องในตัว ตรวจจับและจดจำสิ่งของบนพื้น ตู้เย็น Bespoke ที่ปรับเปลี่ยนได้ทั้งสี และโมดูลาร์ดีไซน์ พร้อมระบบเตือน Google Home Hub
2.CREATIVE กระตุ้นความคิดสร้างสรรค์รองรับทุกการ Work from Home ด้วยพื้นที่อเนกประสงค์ในบ้านกลางเมืองที่สามารถปรับเปลี่ยนเป็นห้องประชุม สตูดิโอขนาดย่อม พร้อมนวัตกรรม Samsung Flip2 สมาร์ทบอร์ดอัจฉริยะ ปรับเปลี่ยนองศาได้ตามการใช้งานพร้อมเชื่อมต่อโลกออนไลน์ Smart Light กับเฉดสีมากกว่า 16 ล้านเฉดสี และไลฟ์สไตล์ทีวี The Serif สมาร์ททีวีระดับ 4K
3.COMFORT อุ่นใจในทุกพื้นที่ด้วย SmartThings Cam กล้องวงจรปิดระบบ Full HD พร้อมลำโพงในตัว แจ้งเตือนเมื่อมีผู้บุกรุก เครื่องฟอกอากาศ Cube AX9500 นวัตกรรมฟอกอากาศบริสุทธิ์หลายขั้นตอน อีกทั้งยังสามารถสั่งงานผ่านมือถือที่เชื่อมต่อกับแอป SmartThings เพื่อสั่งงานจากนอกบ้านตลอด 24 ชั่วโมง และ AirDresser นวัตกรรมตู้เสื้อผ้าที่ช่วยอบด้วยไอน้ำร้อนขจัดแบคทีเรีย ไวรัส สารก่อภูมิแพ้ ได้ถึง 99.99% ด้วยนวัตกรรมทำความสะอาด JetStream
เรียกได้ว่าเป็นการเนรมิตบ้านธรรมดาให้กลายเป็น "บ้านมีชีวิต" จริงๆ ครับ ใครอยากมีบ้านล้ำๆ อย่างนี้ก็สามารถไปสัมผัสประสบการณ์กันได้ที่บ้านกลางเมือง 15 โครงการ พร้อมเลือกรับแพ็กเกจพร้อมอยู่ รวมมูลค่าสูงสุดกว่า 2,000,000 บาท ตั้งแต่วันนี้ถึง 30 มิถุนายน 2564 ราคาพิเศษเริ่มต้น 4-9 ล้านบาท
Tag : AP Thailand | SAMSUNG | บ้านมีชีวิต
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย
เดือน 7 กำลังจะผ่านพ้นอีกแล้วนะครับ ตอนนี้อากาศกำลังชุ่มฉ่ำแบบสุด ๆ ไปเลย ซึ่งหลายเดือนที่ผ่านมามีสัญญาณว่าดอกเบี้ยแบบคงที่เริ่มกลับมาแล้วนะ