MRT : พระราม 9 / จรัญฯ 13 /
31 May 2021 15:30แก๊งๆๆ เคาะระฆังเสียงดังเรียกประชุมด่วนครับ ใครคนไหนฟัง live ของ "ชีวาทัย" ไม่ทันบ้าง ไม่ต้องกังวลไป เพราะผมเก็บตกมาให้แล้ว
“ชีวาทัย” พร้อมหยุดราคาไว้ให้คุณแล้ว กับ “ลดหยุดโลก” ลดครั้งใหญ่ ลดมโหฬาร จนต้องร้องว้าวว... Amazing!!
อะเมซิ่งยังไง อะเมซิ่งตรงที่คุณพี่เค้าขนเอา 3 โครงการ 3 ทำเลมาจัดโปรสุดปังเสิร์ฟกันให้ถึงที่นี่แหละ แต่ละตัวก็เป็นโครงการดังทั้งนั้น ไม่ว่าจะเป็น...
ลดอย่างเดียวไม่พอ แน่นอนว่าต้องมีแถม ไม่มีแถม ไม่มีฟรี ไม่เรียกว่าชีวาทัย! 555 งานนี้เค้าให้ฟรีกันเพียบเลยนะ ทั้งลดทั้งแถมแบบนี้ผมถึงต้องมาเตือนกันหน่อยเพราะจะได้ไม่พลาดกันอีกรอบ
สามารถสอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมก่อนได้ที่เบอร์ โทร.1260 หรือแอด Line@: CHEWATHAI ได้เลยนะ แต่ว่าโปรดีขนาดนี้เค้ามีเวลาจำกัดเด้อออ เฉพาะแค่วันนี้ - 15 มิถุนายนนี้เท่านั้น รีบหน่อยก่อนชวดฉลูขาลเถาะนะจ๊ะ
ลดหยุดโลกขนาดนี้ เห็นทีต้องรีบพุ่งตัวแรงมาชมห้องจริง สัมผัสวิวจริง ที่โครงการชีวาทัย งานนี้รับรองได้ว่าปลอดภัยห่างไกลโควิด-19 แน่นอน!
#Chewathai #BuildALife #ChewathaiHallmark #ChewathaiPinklao #ChewathaiResidenceAsoke
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย
เดือน 7 กำลังจะผ่านพ้นอีกแล้วนะครับ ตอนนี้อากาศกำลังชุ่มฉ่ำแบบสุด ๆ ไปเลย ซึ่งหลายเดือนที่ผ่านมามีสัญญาณว่าดอกเบี้ยแบบคงที่เริ่มกลับมาแล้วนะ