สาย Nutella แบบผมโคตรถูกใจเลย กับหน้าใหม่ของ โดนัท ‘พี่คริส’ เล่นเคลือบมาข้างนอก และฉีดเข้าไปข้างในด้วย เยิ้มๆ เลย ยังไม่พอเอา Kitkat มาวางข้างบนอีกแท่ง
โดนัทของ ‘พี่คริส’ แป้งเค้าเทพอยู่แล้ว พอเจอ Nutella เจ้าไปเต็มๆ แบบนี้ บวก Texture ของ Kitkat ไปอีก มันทรงพลานุภาพต่อลิ้นเสียเหลือเกิน
หน้าใหม่นี้อยู่ในหมวดเค้า ช็อคโกแลต เซนเซชั่น (Chocolate Sensation) อ่ะนะ มี 2 หน้าก็คือ
ดาร์ก ช็อกโก บาร์ (Dark Choco Bar) ที่เล่าไปแล้ว ก็จะเป็นโดนัทสอดไส้ และเคลือบนูเทลล่า ตกแต่งด้วยคิทแคทบาร์ และดัสติ้งชูการ์
กับอีกหน้าก็คือ
ไวท์ ช็อคโก และบัตเตอร์ คุกกี้ (White Choco & Butter Cookies) โดนัทสอดไส้คัสตาร์ด เคลือบไวท์ช็อกโกแลต ตกแต่งด้วยบัตเตอร์คุกกี้ครัม และดัสติ้งชูการ์
ซึ่งจะบอกว่า ตอนแรกคิดว่าจะดร็อปกว่าตัว Nutella แต่ผิดคาด มัน ‘ไลท์’ กว่า แบบแรก กินได้เยอะกว่า มี Texture กรอบนิดๆ ของ White Chocolate ที่เคลือบหน้า บวกกับไส้คัสตาร์ดที่ไม่หวานเกินไป กำลังพอดีเลย กลายเป็นกินได้ 2 ชิ้นในคราวเดียวซะอย่างนั้น
หน้าใหม่ทั้ง 2 มีให้กินได้ถึงสิ้นเดือนเท่านั้นนะ สายเบาหวานห้ามพลาดเลย
Tag :
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย
เดือน 7 กำลังจะผ่านพ้นอีกแล้วนะครับ ตอนนี้อากาศกำลังชุ่มฉ่ำแบบสุด ๆ ไปเลย ซึ่งหลายเดือนที่ผ่านมามีสัญญาณว่าดอกเบี้ยแบบคงที่เริ่มกลับมาแล้วนะ