ตลาดอสังหาตอนนี้น่าโกยมาก ขยันจัดแคมเปญมาแบบไม่พัก กระตุ้นกิเลสสุดๆ ล่าสุดกับอีกแคมเปญอย่าง Passion & Function ของเอสซี ก็มีโครงการน่าโดนถึง 4 โครงการเลยทีเดียว
เอสซี จัดแคมเปญพิเศษ Passion & Function พบ เดอะ เจนทริ วิลล่าหรู 3 ชั้น บน 4 ทำเลศักยภาพ ด้วยพื้นที่ใช้สอยขนาดใหญ่เริ่มต้น 372 ตารางเมตร ตอบสนองทุกไลฟ์สไตล์การใช้ชีวิตใจกลางเมือง ได้แก่
1.เดอะ เจนทริ สุขุมวิท บรรยากาศเมือง Brooklyn, New York ผสมผสานความ Modern Luxury บนทำเลศักยภาพ ใจกลางสุขุมวิท เพียง10 นาทีจากทองหล่อ-เอกมัย ใกล้ศูนย์การค้าชั้นนำมากมาย เชื่อมต่อ CBD และย่านธุรกิจได้อย่างสะดวกด้วยรถไฟฟ้า BTS ปุณณวิถี และทางด่วนสุขุมวิท 62 เอกสิทธิ์ส่วนตัวสูงสุดเพียง 56 ครอบครัว ในราคาเริ่ม 19.9 – 35.9 ล้านบาท
2.เดอะ เจนทริ เอกมัย-ลาดพร้าว ที่อยู่อาศัยแนวคิดใหม่ ‘INTIMATE LIVING’ ที่รายล้อมด้วยแหล่งอำนวยความสะดวกชั้นนำ และสามารถเชื่อมสู่เส้นทางหลักได้อย่างหลากหลาย พร้อมเพิ่มความสะดวกขึ้นอีกขั้นด้วยทางด่วน และรถไฟฟ้าล้อมรอบโครงการ เพียง 10 นาทีสู่เอกมัย-ทองหล่อ เอกสิทธิ์พิเศษเพียง 16 ครอบครัว เริ่ม 30 - 40 ล้าน
3.เดอะ เจนทริ วิภาวดี วิลล่าหรู Urban Sanctuary Villa ดีไซน์ใหม่ ผสานความโมเดิร์น เพิ่มความคราฟต์ในดีเทลของวัสดุอย่างลงตัว โดดเด่นด้วยคอนเซ็ปต์จากเอกลักษณ์ของหินอ่อน ที่หรูหราและหนักแน่นในเวลาเดียวกัน เอกสิทธิ์เพียง 10 ครอบครัว เริ่ม 29.9-60 ล้าน
4.เดอะ เจนทริ พัฒนาการ วิลล่าหรูสไตล์โมเดิร์น โครงการใหม่ล่าสุด มาพร้อม New façade ที่สามารถเปิดรับลมธรรมชาติ แต่ยังคงได้รับความเป็นส่วนตัว และฟังก์ชั่นใหม่อย่าง Vertical Garden House พื้นที่พิเศษเพื่อสร้างสรรค์พื้นที่สีเขียว ช่วยมอบบรรยากาศการพักผ่อนของคุณให้ใกล้ชิดธรรมชาติมากยิ่งขึ้น เริ่ม 35 - 55 ล้าน
27-28 มี.ค.นี้ พบกับ The Gentry ทั้ง 4 ทำเลศักยภาพ สุขุมวิท, เอกมัย-รามอินทรา ,วิภาวดี และ พัฒนาการ แถมภายในงานยังมีข้อเสนอสุดพิเศษ Gift Voucher Euro Creation มูลค่า 1 ล้าน* และ Pack แรกพบ มูลค่าสูงสุด 64,900 บาท** เริ่ม 19.9 - 55 ล้านบาท อย่าลืมไปกันด้วยนะ!!
Tag : SC Asset | Passion & Function | THE GENTRY
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ใครฝันอยากลองคอสเพลย์เป็นผู้ปกครองระบบศักดินา เจ้าของปราสาท หรือท่านโชกุนจ้าวแคว้นของญี่ปุ่น วันนี้กำเงิน 3 แสนบาทไป ก็ได้สัมผัสประสบการณ์เลอค่านี้แล้วครับ
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย