แนวราบทยอยเปิดตัวกันอย่างต่อเนื่องครับ คึกคักกันมาตั้งแต่ปีกลาย มาจนถึงปีนี้ก็ยังมีแนวโน้มเป็นที่ต้องการของผู้บริโภคอยู่เช่นเดิม ล่าวุดกับบ้านโครงการใหม่ ย่านบางนาอย่างโครงการ THE ONE life bangna ก็เตรียมลงสนามเปิดพรีเซลในวันที่ 27 – 28 มี.ค. นี้ แล้วด้วยเช่นกัน
โครงการนี้เป็นของนัมเบอร์วันเฮ้าส์ซิ่ง ดิเวลลอปเม้นท์ ซึ่งเป็นอสังหาขาประจำแห่งย่านบางนาอยู่แล้ว ครั้งนี้เค้าเตรียมส่งบ้านโครงการใหม่อย่าง “THE ONE life bangna” ซึ่งออกแบบอย่างลงตัว ทุกพื้นที่ตอบโจทย์ทุกไลฟ์สไตล์เหมาะกับทุกคนในครอบครัว ออกแบบสวนส่วนกลางและคลับเฮ้าส์ ที่สำคัญคือเรื่องของความปลอดภัยที่มีตั้งแต่ทางเข้าโครงการจนถึงหน้าบ้านด้วย Triple Security มี Double Gate ระบบ Security Gate เพิ่มความปลอดภัย 2 ชั้นตั้งแต่ทางเข้าโครงการรวมถึงกล้องวงจรปิดทั่วโครงการ
ตัวบ้านมีระบบรักษาความปลอดภัยทั้ง Motion Sensors และ Magnetic Sensors ตรวจจับความเคลื่อนไหว ป้องกันการบุกรุกและการงัดแงะเพื่อให้คุณอุ่นใจตลอด 24 ชั่วโมง และที่สุดของความใส่ใจด้วย Multipurpose Room ห้องอเนกประสงค์ชั้นล่าง ปรับเปลี่ยนรูปแบบการใช้งานได้ตามความต้องการทั้งห้องนอน ห้องทำงานหรือห้องโฮมเธียเตอร์
โครงการนี้เค้ามีด้วยกัน 2 แบบบ้าน 2 สไตล์ คือ แบบบ้าน Vanda บนที่ดิน 50.60 ตร.ว. พื้นที่ใช้สอย 161 ตร.ม. ขนาด 4 ห้องนอน 3 ห้องน้ำ 1 ห้องครัว 2 ที่จอดรถ ราคาพิเศษเพียง 7.8 ล้านบาท (จากราคาปกติ 8.8 ล้านบาท) และแบบบ้าน Ivy บนที่ดิน 36.80 ตร.ว. พื้นที่ใช้สอย 141 ตร.ม. ขนาด 4 ห้องนอน 3 ห้องน้ำ 2 ที่จอดรถ ราคาพิเศษเพียง 5.9 ล้านบาท (จากราคาปกติ 6.82 ล้านบาท)
ลดเยอะเป็นล้านแบบนี้ ใครอยากมีบ้านห้ามพลาดเลยนะครับ ไปเจอเค้าได้ในวันที่ 27 – 28 มี.ค.นี้ แถมจองบ้านในงาน รับสิทธิพิเศษเพิ่มด้วยนะสอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่02-740-9999 หรือนัดหมายเข้าชมโครงการได้ที่โครงการ THE ONE life bangna หน้าโรงเรียนสาธิตมหาวิทยาลัยรามคำแหง 2 บางนา กม.8
Tag : THE ONE life bangna |
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย
เดือน 7 กำลังจะผ่านพ้นอีกแล้วนะครับ ตอนนี้อากาศกำลังชุ่มฉ่ำแบบสุด ๆ ไปเลย ซึ่งหลายเดือนที่ผ่านมามีสัญญาณว่าดอกเบี้ยแบบคงที่เริ่มกลับมาแล้วนะ