ใครดูซีรี่ส์เรื่อง homeland นี้บ้างครับ ผมรอคอย ss 8 ลง netflix มานานมาก วันนี้เปิดมาเจอดีใจเลย
Homeland นี่เครียดสุดๆ แต่สนุกๆ สุด ss1 - ss3 สำหรับผมคือ The Best เลย
ผมลืมภาพ ‘แคลร์ เดนส์’ จาก โรมิโอ แอนด์ จูเลียตต์ ไปหมดสิ้น แสดงดีสุดๆ
จริงๆ ก็ลืมๆ เนื้อหาไปพอสมควรนะ แต่จะให้ทบทวน 7 ซีซั่น คงไม่ไหวละ แต่เห็นว่า ss8 คือซีซั่นสุดท้ายแล้ว คงใช่วิธีว่า ถ้าจำไม่ได้ค่อยหาข้อมูลย้อนกลับเอา
ใครไม่เคยดู ‘ไม่แนะนำ’ นะครับ (อ่าว) ถ้าไม่อยากเครียด เนื้อเรื่องเกี่ยวกับการสืบเรื่องก่อการร้ายในตะวันออกกลาง คนเขียนบทเก่งมาก วางเรื่องในหลายมิติ ดูแล้ว ‘ไม่มีพระเอก-ไม่มีผู้ร้าย’ ทุกคนมีเหตุผลในการกระทำของตัวเอง
มีเรื่องของความเชื่อทางศาสนา ซึ่งก็ไม่มีถูกไม่มีผิดอีกเช่นกัน
ใครหลงเข้ามาดูแล้วไปต่อได้จนจบนับว่าอึดพอสมควร ‘ซีรี่ส์หนักมาก’ แต่ถ้าไม่ไหว ผมว่า 3 ซีซั่นแรกสมบูรณ์ในตัวเองอยู่แล้ว (ผมคิดเองว่าตอนแรกอาจจะอยากทำแค่ 3 ซีซั่น แต่พอกระแสดีก็เลยทำต่อ แต่ก็ทำต่อออกมาได้ดีนะ)
ขอตัวไปดูก่อน ช่วงนี้คงเครียดกับการดูซีรี่ส์ไปอีกพักใหญ่
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ใครฝันอยากลองคอสเพลย์เป็นผู้ปกครองระบบศักดินา เจ้าของปราสาท หรือท่านโชกุนจ้าวแคว้นของญี่ปุ่น วันนี้กำเงิน 3 แสนบาทไป ก็ได้สัมผัสประสบการณ์เลอค่านี้แล้วครับ
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย