อย่างที่บอกไปแล้วก่อนหน้านี้ว่า ไทยแลนด์ อีลิท ผลักดันบัตร Elite Flexible One สำเร็จแล้ว ผ่านการอนุมัติจากคณะกรรมการบริษัทเป็นที่เรียบร้อย พร้อมรุกเดินหน้าต่อเนื่องในปี 2564 ครับ
สำหรับในปัจจุบันนั้นมีผู้พัฒนาอสังหาริมทรัพย์ให้ความสนใจในโครงการ Elite Flexible One กันมากกว่า 60 รายแล้ว บางเจ้าก็เผยตัวแล้ว บางเจ้าก็ยัง แต่ทางเอพีเปิดตัวแล้วนะ
ทางนี้เค้าร่วมทำบันทึกความเข้าใจในข้อตกลงความร่วมมือพิเศษในโปรแกรม Elite Flexible One กันเรียบร้อยแล้วครับ โดยทางเอพี ไทยแลนด์พร้อมนำ 8 คอนโดมิเนียมในเครือเข้าร่วมโครงการนี้นะ
เป็นโครงการที่จัดมาเพื่อรองรับนักลงทุนชาวต่างชาติที่สนใจลงทุนอสังหาริมทรัพย์ในไทยและรับสิทธิประโยชน์จากโปรแกรมพิเศษนี้ มีโครงการไหนบ้างเลื่อนลงไปดูได้เลยครับ
สำหรับ 8 คอนโดมิเนียมในเครือที่เข้าร่วมโครงการก็คือ LIFE ลาดพร้าว, LIFE อโศก-พระราม 9, LIFE วัน ไวร์เลส, Aspire สุขุมวิท-อ่อนนุช, Aspire อโศก-รัชดา, Aspire รัตนาธิเบศร์ 2 และเห็นว่าจะมีโครงการเข้าร่วมเพิ่มอีก 2 โครงการในเร็วๆ นี้ คือ LIFE อโศก ไฮป์ และ LIFE ลาดพร้าว แวลลีย์ ครับผม
Tag : Elite Flexible One | AP |
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย
เดือน 7 กำลังจะผ่านพ้นอีกแล้วนะครับ ตอนนี้อากาศกำลังชุ่มฉ่ำแบบสุด ๆ ไปเลย ซึ่งหลายเดือนที่ผ่านมามีสัญญาณว่าดอกเบี้ยแบบคงที่เริ่มกลับมาแล้วนะ