รวมพลกันเข้ามา... วันนี้มีคอนโดทำเล HUB ใหม่แห่งอนาคต "ลาดพร้าว-บางกะปิ" เดินทางใกล้ ๆ เพียง 111 เมตร ถึงสถานีบางกะปิ มาฝากเพื่อน ๆ ชาวติดดอยทุกคน!!!
"The Origin Ladprao 111" คอนโดใหม่สูง 24 ชั้น ติดถนนลาดพร้าว เยื้องเดอะมอลล์บางกะปิ
ทำเลสุดจัดขนาดนี้เริ่มแค่ 1.99 ล้าน* เท่านั้น ผมว่านี้ถือเป็นทำเลที่เป็นจุดเปลี่ยนสำคัญในการก้าวสู่ Prime Area ก็ว่าได้ เพราะน้อยนักที่รถไฟฟ้าทั้ง 3 สายคือ เหลือง ส้ม และน้ำตาล จะมา Connect กันเป็นหนึ่งเดียวแบบเน้!!!
แต่ถ้าใครคิดว่ารถไฟฟ้าคือคำตอบของทุกอย่างแล้วละก็... ทำเลนี้ยังให้คุณได้มากกว่านั้น เพราะ กทม. และ NIDA เค้ามีแผนสร้าง Skywalk เชื่อมต่อ รถ ราง เรือ ให้เดินทางได้คล่องตัวไปอีกขั้นด้วย 55555
ตัวโครงการรายล้อมด้วยห้างสรรพสินค้ามากมาย ไม่ว่าจะเป็น เดอะมอลล์, โลตัส, ตะวันนา มาร์เก็ต, แม็คโคร, เมเจอร์ รวมไปถึงสถานศึกษาชั้นนำ NIDA, โรงเรียนบดินทร์เดชา ก็ใกล้ ๆ เอง แถมการเดินทางไปสู่แหล่งงานก็เดินทางได้ "ง่าย" มาก
ย้ำอีกที... ทำเลสุดจัด พร้อมความสะดวกสบายทุกอย่างที่พูดมานี้ "The Origin Ladprao 111" เค้าเริ่มต้นแค่ 1.99 ล้าน* เท่านั้นนะ
ใครสนใจก็ล้อกวันกันไว้ให้ดี เพราะโครงการเตรียมเปิดให้ชมห้องตัวอย่างแล้วในวันเสาร์ที่ 28 พ.ย. นี้ ถ้าดวงดี ๆ เค้ายังมี iPhone 12 Pro* พร้อมส่วนลด และรายการอื่นอีกมากมายให้ด้วยนะ!!!!
จะแอดไลน์ไปสอบถามข้อมูลเพิ่มเติมที่ Line Official : คลิกที่นี่ กันก่อนก็ได้ แต่ถ้าให้แนะนำก็ลงทะเบียนที่ คลิกเพื่อลงทะเบียน ก่อนเลย จะได้ไม่พลาดกันนะ อิอิ
Tag : welovebangkapi | theoriginladprao111 | PRP
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย
เดือน 7 กำลังจะผ่านพ้นอีกแล้วนะครับ ตอนนี้อากาศกำลังชุ่มฉ่ำแบบสุด ๆ ไปเลย ซึ่งหลายเดือนที่ผ่านมามีสัญญาณว่าดอกเบี้ยแบบคงที่เริ่มกลับมาแล้วนะ