BTS : สุรศักดิ์ / /
21 Nov 2020 15:33ทำเลถนนสาทร-จันทน์ เป็นอีกทำเลที่เราคงไม่ต้องพูดเยอะให้เจ็บคอ ทราบกันดีว่าย่านนี้ก็ถือเป็น CBD อีกแห่งของเมืองกรุงเพราะรายล้อมไปด้วยแหล่งงานแถมบริการขนส่งสาธารณะยังทั่วถึงอีกต่างหาก ทำเลดีแบบนี้ เข้ากับโครงการที่จะนำมาฝาก The Cube Urban สาทร-จันทน์ ที่ล่าสุดเค้ามอบโปรโค้งสุดท้ายปลายปี เอาใจคนเล็งคอนโดย่าน CBD กันครับ
The Cube Urban Sathorn-Chan (เดอะคิวบ์ เออร์เบิน สาทร-จันทน์) คอนโดสร้างเสร็จใหม่สไตล์อังกฤษโลว์ไรส์ (Low Rise) สูง 8 ชั้น พร้อมโอนกรรมสิทธิ์และพร้อมเข้าอยู่อาศัย ใกล้รถไฟฟ้า BTS สถานีสุรศักดิ์ มอบโปรโมชั่นส่งท้ายปี 2563 จองเพียง 999 บาท*/ยูนิต ราคาเริ่มต้น 2.79 ล้านบาท* (พร้อมยื่นเอกสารขอสินเชื่อซื้อคอนโดมิเนียมหากไม่ผ่านอนุมัติยินดีคืนเงิน*)
มีขนาดห้องให้เลือกตั้งแต่ 28 – 42.5 ตารางเมตร (Fully Furnished) พร้อมส่วนกลางสมบูรณ์แบบและสิ่งอำนวยความสะดวกครบครัน อาทิ ประตูดิจิตอลแบรนด์ซัมซุง Smart Music Player พร้อมลำโพง 2 จุด (บริเวณห้องรับแขกและห้องนอน) สระว่ายน้ำระบบเกลือ ห้องออกกำลังกาย ห้องซาวน่า (แยกชาย/หญิง) โคเวิร์กกิ้งสเปซ (Co Working Space Double Volume) ระบบอินเตอร์เน็ตไร้สาย (Wi-Fi Internet) บริเวณโถงล็อบบี้และพื้นที่ส่วนกลาง กล้องวงจรปิด CCTV รอบโครงการ ระบบคีย์การ์ดเข้าอาคารและลิฟท์ล็อคชั้น ระบบรักษาความปลอดภัย 24 ชม. ฯลฯ
เดินทางสะดวกเพียง 5 นาที ถึงย่านสาทรและพระราม 3 ใกล้ทางด่วนด่านถนนจันทน์ ย่านธุรกิจ แหล่งงาน สถาบันการศึกษาชั้นนำ โรงพยาบาล ศูนย์การค้า ร้านอาหาร ร้านสะดวกซื้อ ฯลฯ
เอ้า โอกาสดี ๆ ทำเลโดน ๆ ใครสนใจสามารถนัดเข้าไปชมโครงการจริงกันได้นะ หรือจะเข้าไปสอบถาม นัดจองได้ที่ LINE@>> คลิก เผื่อจะได้มานอนกอดสักห้องหนึ่ง อิอิ
Tag : เดอะคิวบ์ เออร์เบิน สาทร-จันทน์ | The Cube Urban Sathorn-Chan |
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย
เดือน 7 กำลังจะผ่านพ้นอีกแล้วนะครับ ตอนนี้อากาศกำลังชุ่มฉ่ำแบบสุด ๆ ไปเลย ซึ่งหลายเดือนที่ผ่านมามีสัญญาณว่าดอกเบี้ยแบบคงที่เริ่มกลับมาแล้วนะ