เชื่อว่าผู้ติดตามของ "คอนโดติดดอย" จำนวนไม่น้อย ที่เป็นกลุ่มผู้ลงทุนอสังหาริมทรัพย์ วันนี้เลยมีข่าวตลาดเช่าคอนโดมาฝาก เป็นแคมเปญที่สายลงทุนไม่ควรจะพลาดอย่างแคมเปญ ให้เงินทำงาน “โครงการลุมพีนี ทาวน์ชิป รังสิต-คลอง 1”
จากอัตราการขยายตัวของเมืองทางทิศเหนือของกรุงเทพมหานคร ทำให้ความต้องการที่อยู่อาศัยในย่านรังสิตมีอัตราการเติบโตอย่างต่อเนื่อง โดยเฉพาะที่อยู่อาศัยเพื่อเช่าทั้งนี้เพราะพื้นที่รังสิตมีมหาวิทยาลัยตั้งอยู่เป็นจำนวนมากผนวกกับมีการลงทุนพัฒนาอสังหาในเชิงพาณิชย์ ทั้งห้างสรรพสินค้า โรงพยาบาล และนิคมอุตสาหกรรม จึงส่งผลให้พื้นที่รังสิตเป็นพื้นที่ที่มีความต้องการที่อยู่อาศัยเพิ่มขึ้น ดังนั้นที่อยู่อาศัยเพื่อเช่าจึงมีศักยภาพที่จะเติบโตตามไปด้วย
พื้นที่รังสิต มี 6 มหาวิทยาลัยในพื้นที่ อาทิ มหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์ มหาวิทยาลัยกรุงเทพ มหาวิทยาลัยรังสิต มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลธัญบุรี มหาวิทยาลัยราชภัฏวไลยอลงกรณ์ และสถาบันเทคโนโลยีแห่งเอเชียมีจำนวนนักศึกษาในพื้นที่รวมกันมากกว่า 50,000 คนต่อปี และยังคงมีอัตราการเติบโตอย่างต่อเนื่อง โดยมีอัตราเพิ่มของประชากรนักศึกษาเฉลี่ยอยู่ที่ 3.2% ต่อปี ขณะที่มีประชากรจากการย้ายแหล่งงานเฉลี่ยอยู่ที่ 1.2% ต่อปี
“ลุมพินี ทาวน์ชิป รังสิต-คลอง 1” เพิ่มโอกาสในการลงทุนที่ให้ผลตอบแทนสูงกว่าการฝากเงินกับสถาบันการเงิน เพื่อเป็นอีกหนึ่งทางเลือกให้กับนักลงทุนและเป็นการกระจายความเสี่ยงจากการลงทุนในรูปแบบอื่น ๆ โดยนำเสนอ “แคมเปญให้เงินทำงาน” กับการลงทุนในโครงการ “ลุมพินี ทาวน์ชิป รังสิต-คลอง 1” ซื้อคอนโดมิเนียมพร้อมผู้เช่า การันตีผลตอบแทนคงที่แน่นอนในอัตรา 8% และ 5% ต่อปี โดยซื้อผ่านพนักงาน LPN ซึ่งจะทำหน้าที่เป็นที่ปรึกษาด้านการอยู่อาศัย (Living Advisor)
ทั้งนี้ ลูกค้าจะได้รับผลตอบแทนคงที่แน่นอนทุกเดือน โดยจ่ายทุก 3 เดือนมีผลตอบแทนการันตีให้เลือก 2 แบบ คือ
1.แบบการันตีผลตอบแทน 8% นาน 3 ปี รับผลตอบแทนเดือนละ 7,000 บาท กับขนาด 1 ห้องนอน พื้นที่ 26 ตร.ม. ราคาพิเศษ 1,059,000 บาท หรือรับผลตอบแทนเดือนละ 5,700 บาท จากห้องสตูดิโอ ขนาด 21.50 ตร.ม. ราคาพิเศษที่ 859,000 บาท นอกจากนี้ ยังได้รับ ฟรี! ของแถม 24 รายการ อาทิ เฟอร์นิเจอร์ เครื่องไฟฟ้าต่างๆ และอื่นๆ
2.แบบการันตีผลตอบแทน 5% นาน 5 ปี รับผลตอบแทนเดือนละ 4,400 บาท กับขนาด 1 ห้องนอน พื้นที่ 26 ตร.ม. ราคาพิเศษ 1,059,000 บาท หรือรับผลตอบแทนเดือนละ 3,600 บาท จากห้องสตูดิโอ ขนาด 21.50 ตร.ม. ราคาพิเศษที่ 859,000 บาท นอกจากนี้ยังได้รับ ฟรี! ของแถม 23 รายการ อาทิ เฟอร์นิเจอร์เครื่องไฟฟ้าต่างๆ และอื่นๆ
โดยผู้ลงทุนจะได้รับผลตอบแทนทุก 3 เดือน และเมื่อครบกำหนด 3 ปีหรือ 5 ปี แล้วหากต้องการให้บริษัทช่วยจัดหาผู้เช่าและบริหารงานเช่าให้ก็สามารถขอบริการต่อได้โดยมีค่าบริการ 1.5 เดือน/ปี
Tag : LPN Development | ลุมพินี ทาวน์ชิป รังสิต-คลอง 1 | ให้เงินทำงาน
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย
เดือน 7 กำลังจะผ่านพ้นอีกแล้วนะครับ ตอนนี้อากาศกำลังชุ่มฉ่ำแบบสุด ๆ ไปเลย ซึ่งหลายเดือนที่ผ่านมามีสัญญาณว่าดอกเบี้ยแบบคงที่เริ่มกลับมาแล้วนะ