BTS : อ่อนนุช / /
02 Oct 2020 14:22จัดกิจกรรมมาเอาใจอย่างต่อเนื่องเลยแหะสำหรับ "ไนท์บริดจ์ ไพร์ม อ่อนนุช" (Knightsbridge Prime Onnut) คอนโดมิเนียมสุดหรูภายใต้การพัฒนาของ “พาร์ค ลักชัวรี่”
ล่าสุดนี้แอบได้ยินว่าเค้้าเตรียมจัดกิจกรรมพิเศษเอาใจสายกินในแคมเปญ เปิดบ้านต้อนรับเชฟร้าน เลลาว บิบ กูร์มองด์’ จาก “มิชลิน” ปี 2020
ด้วยการเชิญชวนแขกผู้ที่สนใจเข้าชมโครงการจำนวน 30 ท่าน มาร่วมสัมผัสเสน่ห์อาหารอีสานดีกรีมิชลิน แบบเอ็กคลูซีฟ เสิร์ฟโดยเชฟมืออาชีพจากร้าน “เล ลาว” (Lay Lao)
ร้านนี้เป็นร้านอาหารอีสานเด็ดจัดย่านอารีย์ โดดเด่นด้วยความแซ่บดั้งเดิมสไตล์อีสาน ผสานกับวัตถุดิบและอาหารทะเลสดๆ ที่คัดสรรมาจากภาคใต้
ไม่ว่าจะเป็น เมนูข้าวขยำปู ที่มาพร้อมโชว์การปรุงรสของเชฟ และเมนูหมึกไข่ลาว ซึ่งเป็นเมนูซิกเนเจอร์ของทางร้าน
โดยพร้อมเสิร์ฟในมื้อกลางวันท่ามกลางบรรยากาศวิว 360 องศาบนชั้น 38 ของตึกที่สูงที่สุดในอ่อนนุช ในวันเสาร์ที่ 3 ตุลาคมนี้ ตั้งแต่เวลา 11:00 น. เป็นต้นไปครับผม
Tag : Origin | Knightsbridge Prime Onnut |
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย
เดือน 7 กำลังจะผ่านพ้นอีกแล้วนะครับ ตอนนี้อากาศกำลังชุ่มฉ่ำแบบสุด ๆ ไปเลย ซึ่งหลายเดือนที่ผ่านมามีสัญญาณว่าดอกเบี้ยแบบคงที่เริ่มกลับมาแล้วนะ