วันนี้เอาใจคนกำลังมองหาที่อยู่โซน “พัฒนาการ” มาฝากกัน อย่างที่รู้ว่าโซนนี้เป็นถนนสายสำคัญของคนที่อยู่อาศัยทางฝั่งตะวันออกของกรุงเทพฯ
รีโว ดีเวลลอปเม้นท์ เค้าไม่รอช้า รีบหาที่ทางพัฒนาโครงการทันที กับโครงการ “ไอเจ้นท์ พรีเมี่ยมทาวน์โฮม พัฒนาการ” (EIGEN Premium Townhome Pattanakarn)
ตัวโครงการเป็นทาวน์โฮมที่จัดเต็มเรื่องนวัตกรรม และ พื้นที่สีเขียว ในย่านที่ใกล้เมืองและทำเลดีสุดบนถนนพัฒนาการ
เน้นออกแบบฟังก์ชั่นให้ครบครัน ตอบโจทย์ New Normal ในราคาที่เอื้อมถึงแน่นอน บนทำเลศักยภาพ ต่อติดทุกการเดินทาง ใกล้รถไฟฟ้า แอร์พอร์ตลิงค์ มอเตอร์เวย์ 2 สาย และ ทางด่วน
ฟังก์ชั่นภายในบ้านจัดเต็มด้วยระบบรักษาความปลอดภัย Smart Life Security พร้อมการแจ้งเตือนเหตุฉุกเฉินภายในบ้านแบบ Triple Active Alert
มาพร้อมทั้งระบบ Intelligent Air Flow เพื่อให้อากาศภายในบ้านถ่ายเทได้ดียิ่งขึ้น ช่วยลดเชื้อแบกทีเรียที่อาจสะสมภายในตัวบ้าน
ทั้งหมดนี้ เพื่อยกระดับคุณภาพชีวิตของผู้อยู่อาศัยให้ดีขึ้น ระหว่างนี้ก็เดินหน้างานก่อสร้างเต็มกำลัง เพราะมีแบ็กอัพดีอย่าง ธนาคารกสิกรไทย ที่ให้การสนับสนุนทางการเงิน มาเรียบร้อย โควิท 19 ซาเมื่อไหร่พร้อมขายแน่นอนคร้าาบบบบ
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย
เดือน 7 กำลังจะผ่านพ้นอีกแล้วนะครับ ตอนนี้อากาศกำลังชุ่มฉ่ำแบบสุด ๆ ไปเลย ซึ่งหลายเดือนที่ผ่านมามีสัญญาณว่าดอกเบี้ยแบบคงที่เริ่มกลับมาแล้วนะ