อีกหนึ่งทำเลน่าสนใจของ นารายณ์ พร็อพเพอตี้ ภายใต้แบรนด์ “เดอะพาร์คแลนด์ เพชรเกษม 56”
ซึ่งนั่นเป็นหนึ่งในเหตุผลที่ทำในให้ตอนนี้ได้เปิดตึก B เพิ่ม หลังจากที่ตึกก่อนหน้าได้รับความสนใจจากลูกค้าถล่มทลาย
โดยได้รับการออกแบบจากบริษัทชั้นนำของประเทศ ด้วยการนำเอาเอกลักษณ์ท้องถิ่นย่านบางแค ซึ่งเดิมมีธรรมชาติแมกไม้นานาพันธุ์ ไม่ว่าจะเป็นกล้วยไม้หรือดอกแค นำมาผสมผสานกับสไตล์ Modern Loft
เพื่อเพิ่มความหรูหราให้กับโครงการ มาผสมผสานกับความคิดของผู้บริหารที่ต้องการยกระดับชีวิตของผู้อยู่อาศัย จึงรังสรรค์เป็นส่วนกลางขนาดใหญ่ด้วยพื้นที่โครงการกว่า 13 ไร่!! ที่สามารถเชื่อมต่อกันได้ทั้ง 3 ทาวเวอร์ ไม่ว่าจะเป็น
- Coworking Space
- Social Club
- สระ 2 สระ
- สวนเล่นระดับขนาดใหญ่
- นํ้าตก
- สนามบาสเกตบอล
- ห้องซาวน่า
- Golf Simulator ถึง 2 ห้อง
- สนามมวย
- ฟิตเนส
- Mini Theatre & Karaoke Room
- Sky Private Party Room ใครสายปาร์ตี้ต้องชอบห้องนี้ชัวร์!!
- Sky Social Club
- Extra storage เพิ่มพื้นที่จัดเก็บให้ห้องของคุณด้วยพื้นที่จัดเก็บเสริมของโครงการ และอื่นๆ อีกมากมาย
โครงการ "เดอะ พาร์คแลนด์ เพชรเกษม 56" จึงเป็นโครงการที่มี Facilities มากมายบนพื้นที่สีเขียวขนาดใหญ่ติดหน้าสถานีรถไฟฟ้า ตรงข้ามห้าง เรียกได้ว่า ครบครันในที่เดียวตรงกับคอนเซปต์จริงๆ
ส่วนราคาเริ่มต้นก็ไม่แพงอย่างที่คิด เพียง 1.84 ล้านบาท ใครสนใจ เจอกัน 30 มิ.ย.นี้จ้า
สําหรับใครที่สนใจอยากเป็นเจ้าของ อยากจับจอง อยากได้ voucher 10,000 บาท ไปลงทะเบียนรับที่นี่กันได้เลยยยย >>> คลิกที่นี่
หรืออยากได้ข้อมูลละเอียดยิบต้องที่นี่!!! >>> คลิก!!!
Tag :
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย
เดือน 7 กำลังจะผ่านพ้นอีกแล้วนะครับ ตอนนี้อากาศกำลังชุ่มฉ่ำแบบสุด ๆ ไปเลย ซึ่งหลายเดือนที่ผ่านมามีสัญญาณว่าดอกเบี้ยแบบคงที่เริ่มกลับมาแล้วนะ