Nusasiri เตรียมจัดงานสัมมนา "โอกาสทองของการลงทุนต้อนรับ AEC ปี 2559" และจัดงาน “The Ultimate Nusa One Party” ไปพร้อมกันเลย
โดยในงาน จะเปิดให้จอง “NUSA ONE” คอนเซ็ปต์ “One for All All for One” การันตีรายได้ 6.5% ต่อปี ระยะเวลา 9 ปี ผ่าน 8 โครงการ ทั้งในกรุงเทพและต่างจังหวัด
ภายในงาน มีโชว์สุดพิเศษจากเจนี่ เทียนโพธิ์สุวรรณ์ , ลิเดีย ศรัณย์รัชต์ ร้องเพลงร่วมกับวง Bangkok Symphony Orchestra งานจัดขึ้น วันที่ 4-6 ก.ย. นี้ ณ บริเวณ ชั้น M Gallery ดิ เอ็มควอเทียร์
"NusaOne" ก็คือการที่เราซื้อห้องจาก 1 ในโครงการของ Nusasiri แล้วเขาจะจัดการปล่อยเช่า ดูแลแทนเรา เรามีหน้าที่รอ Dividend 5.5% จ่ายปันผลทุก 3 เดือน และได้อีก 1% เอาไปพักกับโครงการของ Nusasiri นี่แหละ ถ้าไม่ใช้ ภายใน 1 ปีก็หายไป ไอ้ซื้อ 1 ได้ 8 ก็คือซื้อ 1 ห้อง ได้ไปพัก 8 ที่ (เห็นว่าในอนาคตอาจจะเพิ่ม)
ผมว่า เหมาะกับคนที่ ชอบการลงทุนแบบไม่ต้องการการจัดการเอง ไม่ต้องการรู้อะไรมากมาย รู้แค่ว่าลงทุนเท่าไร ได้เงินกลับมาเท่าไรและเมื่อไร แค่นี้พอ เรื่องผลตอบแทนน่ะ ไม่เท่าไร แต่มีการรับซื้อคืนด้วย ในปีที่ 6 ในราคาเท่าที่เราซื้อไป เป็นการให้ความมั่นใจว่า ของๆเขาดีจริง(ตามความคิดเขา)
โดยปกติแล้ว โครงการของ Nusasiri นั้น ผมจะเฉยๆ เพราะโครงการจะกลางๆ ไม่ค่อยโดดเด่นเท่าไร เขาจึงต้องงัดโปรเจคแบบนี้ขึ้นมา เพื่อให้ไปเตะตากับนักลงทุน ซึ่งสมัยนี้ก็มีเยอะเหลือเกิน เพื่อให้ได้ประโยชน์กันทุกฝ่าย
ข้อเสนอของ Nusasiri ค่อนข้างดีนะ แต่อะไรที่ดีมากๆ มักทำให้ผมระแวง (อาจจะคิดมากไปก็ได้ 555) เอาเป็นว่า ลงทุนกันแต่พอดีนะครับ อย่าให้ถึงขนาดเทหมดหน้าตัก หรือไปกู้ยืมมาลงทุนกันเลย
ใครสนใจข้อมูลเพิ่มเติม เบอร์นี้เลยครับ 1608
Tag :
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย
เดือน 7 กำลังจะผ่านพ้นอีกแล้วนะครับ ตอนนี้อากาศกำลังชุ่มฉ่ำแบบสุด ๆ ไปเลย ซึ่งหลายเดือนที่ผ่านมามีสัญญาณว่าดอกเบี้ยแบบคงที่เริ่มกลับมาแล้วนะ