CPN เตรียมเปิดขาย Escent Ville คอนโดใน “เซ็นทรัลเชียงราย” ต่อเลย หลังจากเปิดขาย Escent โคราช ตอนต้นเดือน แล้วขายหมดใน 4 วัน!!!
Escent เป็นคอนโดในแนวคิดของ CPN Residence (ในเครือเซ็นทรัลพัฒนา) ที่จะสร้างคอนโดติดกับห้างเซ็นทรัล
พูดง่ายๆ ก็คือ เอาจุดเด่นของห้างมาเป็นจุดขายของคอนโดนั่นเอง
ถ้าคุณอยู่คอนโดที่เดินไปเซ็นทรัลได้เลยมันจะดีแค่ไหน
มันเหมือนคุณ “มีเซ็นทรัลเป็นของตัวเอง” ฮ่าฮ่าฮ่า
เมื่อต้นปีผมมีโอกาสไป “เชียงราย” อยู่ 3 วัน แน่นอนว่าได้ไป เซ็นทรัลเชียงราย ด้วย
ขอบอกว่า “คนเยอะมากกกกกก” ผมรถติดก่อนเข้าห้างอยู่เกือบชั่วโมง (ผมไปวันอาทิตย์พอดีด้วย)
ช่วงนั้นก็ได้ยินข่าวแล้วล่ะว่าจะมี Escent Condo มาเปิดขาย ก็พยายามเดินหาอยู่ แต่ยังไม่พบอะไร
อ้อ...มาขายช่วงปลายปีนี่เอง
คราวนี้มาในชื่อ “Escent Ville เชียงราย” นะครับ โครงการอยู่ใน “เซ็นทรัลพลาซ่า เชียงราย” แน่นอน
โครงการมีแค่ 3 ร้อยกว่ายูนิตเอง ต้องรีบหน่อย เดี๋ยวจะหมดเร็วแบบโคราชอีก
ปี้น้องจาวเจียงฮาย (หรือจังหวัดข้างๆ) ใครสนใจก็ไปกันได้นะครับ
หรือโทรไปถามก่อนที่ 053-179-889
Tag :
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย
เดือน 7 กำลังจะผ่านพ้นอีกแล้วนะครับ ตอนนี้อากาศกำลังชุ่มฉ่ำแบบสุด ๆ ไปเลย ซึ่งหลายเดือนที่ผ่านมามีสัญญาณว่าดอกเบี้ยแบบคงที่เริ่มกลับมาแล้วนะ