ห๊าาาาา!! ขยี้ตาแป๊บนะ!! บ้านศุภาลัยโซนอยุธยา ลดสูงสุด 1 ล้านบาท...พูดเป็นเล่น แต่เรื่องจริง!! เพราะโกวศุเค้าปล่อยโปรแรง! ยกทัพบ้านเดี่ยว บ้านแฝด ทาวน์โฮม 4 โครงการ ในโซนจังหวัดพระนครศรีอยุธยา เตรียมพบกัน 15-16 มิถุนายนนี้ สำหรับคนที่อยากมีบ้านและพร้อมจองในราคาพิเศษ และส่วนลดจัดเต็ม “แรง! แซง 3 ต่อ”
ศุภาลัย จังหวัดพระนครศรีอยุธยา ส่ง 4 โครงการ บ้านเดี่ยว บ้านแฝด และทาวน์โฮม ทุกหลังฟังก์ชันลงตัว ยกระดับทุกการอยู่อาศัย รองรับทุกไลฟ์สไตล์ พร้อมระบบ Home Automation และสิ่งอำนวยความสะดวกสบายอื่นๆ ภายในโครงการ เตรียมพบกันภายในงาน 15-16 มิถุนายนนี้
พบโปรฯ แรง! เพื่อคนอยากมีบ้าน กับข้อเสนอแบบสุด...ที่ครึ่งปีมีแค่ครั้งเดียวเท่านั้นเมื่อจองบ้านศุภาลัย โซนอยุธยา รับของแถมและส่วนลด “แรง! แซง 3 ต่อ”ต่อที่ 1 รับบัตรกำนัลทอง มูลค่าสูงสุด 200,000 บาท* ต่อที่ 2 รับส่วนลดสูงสุด 1 ล้านบาท* ต่อที่ 3 เครื่องใช้ไฟฟ้าสูงสุด 8 ชิ้น* ใกล้ที่ไหนเลือกที่นั่น..เก็บกระเป๋าเตรียมเข้าอยู่ได้เลย
โซนเกาะเรียน – อยุธยา กับโครงการคุณภาพ บ้านเดี่ยวสไตล์ “โมเดิร์น-ทรอปิคอล” 4 ห้องนอน พร้อมตอบโจทย์ทุกความต้องการของทุกคนในครอบครัว กับโครงการ ศุภาลัย พาร์ควิลล์ เกาะเรียน-อยุธยา ราคาเริ่ม 5.09 ล้านบาท พื้นที่ใช้สอยเริ่ม 178-330 ตร.ม. หรือจะเป็น บ้านแฝด ทาวน์โฮม พร้อมเข้าอยู่สไตล์โมเดิร์น ที่รองรับทุกไลฟ์สไตล์พร้อมประโยชน์ของพื้นที่ใช้สอยที่ลงตัว กับโครงการ ศุภาลัย พรีโม่ เกาะเรียน-อยุธยา ราคาเริ่ม 2.13 ล้านบาท พื้นที่ใช้สอยเริ่ม 119-149 ตร.ม.
โซนใกล้ถนนสายเอเชีย โครงการทำเลดี เดินทางสะดวก ใกล้เซ็นทรัล ในรูปแบบบ้านเดี่ยว และบ้านแฝดสไตล์โมเดิร์น พร้อมเติมเต็มความสุขให้ทุกคนในครอบครัว กับโครงการ ศุภาลัย วิลล์ อยุธยา ราคาเริ่ม 3.06 ล้านบาท พื้นที่ใช้สอย 128-197 ตร.ม. หรือจะเป็น ทาวน์โฮม พื้นที่กว้าง กับโครงการ ศุภาลัย พรีโม่ อยุธยาฟังก์ชันลงตัวเป็นสัดส่วน ใช้ประโยชน์ได้ทุกพื้นที่ ราคาเริ่ม 1.99 ล้านบาท พื้นที่ใช้สอยเริ่ม 119-129 ตร.ม.
เป็นเจ้าของบ้านศุภาลัย จังหวัดอยุธยา เลือกบ้าน เลือกทำเล จองผ่านโปรโมชัน แรง! แซง 3 ต่อ พร้อมรับสิทธิพิเศษอื่นๆ อีกมากมาย อาทิ ฟรี! ค่าโอนกรรมสิทธิ์ ฟรี! ค่ามิเตอร์น้ำ-ไฟ ฟรี! ค่าส่วนกลาง 1 ปี* สำหรับโปรโมชันภายในเดือนมิถุนายนนี้เท่านั้น (*เงื่อนไขตามที่บริษัทฯกำหนด) สามารถเยี่ยมชมโครงการได้แล้ว ณ สำนักงานขายโครงการศุภาลัย โซนอยุธยา สอบถามข้อมูลเพิ่มเติมโทร. 1720 หรือติดตามข้อมูลและข่าวสารเพิ่มเติมของโครงการได้ที่ คลิก และ Facebook: Supalai ขอเตือนว่าชาวยุดยาห้ามพลาด!!
Tag :
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย
เดือน 7 กำลังจะผ่านพ้นอีกแล้วนะครับ ตอนนี้อากาศกำลังชุ่มฉ่ำแบบสุด ๆ ไปเลย ซึ่งหลายเดือนที่ผ่านมามีสัญญาณว่าดอกเบี้ยแบบคงที่เริ่มกลับมาแล้วนะ