คิดจะพักคิดถึงคิทแคท แต่ถ้าคิดถึงโดนัทอร่อยๆ ก็ต้องคิดถึงคริสปี้ ครีม ดิค้าบบ
ไปลองกันยัง “คริสปี้ ครีม x คิทแคท” (Krispy Kreme x KitKat) กับ 3 โดนัทหน้าพิเศษสุดฟิน!!
“ช็อกโก คลาสสิก โดนัท” (Choco Classic Doughnut made with KitKat) โดนัทเนื้อนุ่มเคลือบดาร์กช็อกโกแลตรสเข้ม ฟินๆ เข้ากั๊น เข้ากัน ตกแต่งด้วยคิทแคท ชังค์ และคิทแคท บาร์ ชิ้นใหญ่เต็มคำ ไม่กั๊ก
“ไวท์ ช็อกโก คลาสสิก โดนัท” (White Choco Classic Doughnut made with KitKat) ความหอมละมุนของไวท์ช็อกโกแลต ท็อปด้วยคิทแคท ชังค์ และคิทแคท บาร์
“คุกกี้ โด โดนัท” (Cookie Dough Doughnut made with KitKat) เต็มคำกับโดนัทสอดไส้คุกกี้ ครีม รสกลมกล่อมตัดกับดาร์กช็อกโกแลตด้านบน ตกแต่งด้วยคิทแคท ไบท์ พร้อมท็อปปิ้งแน่นๆ
คิทแคทเต็มๆ ไม่หวงไม่กั๊กแบบนี้ มาในราคาดีราคาเดิม เพียงราคาเพียงชิ้นละ 35 บาท
หรือจะเลือกซื้อแบบเซตที่มาพร้อมกล่องลายลิมิเต็ด…
แบบแพ็ก 3 ราคา 105 บาท
(คิทแคท โดนัท 3 ชิ้น)
แบบยกเซ็ต ราคา 296 บาท
(คิทแคท โดนัท 3 ชิ้น, แอสซอร์ทเตท 3 ชิ้น และออริจินัล เกลซ 6 ชิ้น)
ปล. ราคาดังกล่าว ยกเว้น สาขาสนามบินสุวรรณภูมิ และสนามบินดอนเมือง
อร่อยๆ ฟินๆ คิทแคทของแท้แน่นอน!!! เป็นคอลที่อยากให้มีขายตลอดไป เพราะอยากกินตลอดปี แต่น่าเสียดายครับ เค้าขายตั้งแต่ 1 พ.ค. - 9 มิ.ย. 67 เท่านั้น
สาวกคิทแคทห้ามพลาด!! ที่ร้านคริสปี้ ครีม สาขาใกล้บ้านคุณ
หรือสั่งผ่านแอปพลิเคชันฟู้ดเดลิเวอรี่ ที่ร่วมรายการก็ได้เช่นกันนะครับ
รับข่าวสาร และโปรโมชั่นพิเศษก่อนใคร FB: Krispy Kreme Thailand
#Krispykremethailand
#KrispykremeTH
#KrispyKremexKitKat
#จอยได้อร่อยด้วย
Tag :
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย
เดือน 7 กำลังจะผ่านพ้นอีกแล้วนะครับ ตอนนี้อากาศกำลังชุ่มฉ่ำแบบสุด ๆ ไปเลย ซึ่งหลายเดือนที่ผ่านมามีสัญญาณว่าดอกเบี้ยแบบคงที่เริ่มกลับมาแล้วนะ