เดี๋ยวนี้อะไรก็ต้องออนไลน์ สัมมากรเลยงัดกลยุทธ์ 'Affiliate' มาดึงครีเอเตอร์ปั้นคอนเทนต์จับคนรุ่นใหม่ซะเลย!!
เอาจริงผมว่าดีนะ เพราะครีเอเตอร์ทุกคนสามารถเป็นตัวแทนขายสินค้าได้ผ่านทางช่องทางออนไลน์ ช่วยเพิ่มการขายให้ถูกกลุ่มเป้าหมายมากขึ้น
"Affiliate by Sammakorn" เป็นโปรแกรมสร้างราย สำหรับครีเอเตอร์ร่วมสร้างคอนเทนต์โปรโมทโครงการของ "สัมมากร" ที่เข้าร่วม พร้อมแนบลิงก์ที่ได้รับจากบริษัท เผยแพร่ในช่องทางโซเชียลมีเดียของตนเอง
และหากมีคนทําสัญญาและโอนกรรมสิทธิ์จากลิงก์ที่นําไปโปรโมท "สัมมากร" จะมอบค่าแนะนำสูงสุดถึง 50,000 บาท เเละเมื่อนำลิงก์ที่ได้ไปโปรโมทเเล้ว สามารถติดตามรายงานผลที่ทาง "สัมมากร" จะส่งอัพเดตให้ในทุกสัปดาห์ด้วย!!!
ปัจจุบันมีโครงการที่เข้าร่วมมีทั้งหมด 8 โครงการที่ครอบคลุมทุกเซ็กเมนต์ทั้งบ้านเดี่ยว บ้านแฝด และทาวน์โฮม ได้แก่ อนาพนา ลาดกระบัง, สัมมากร รังสิต คลอง 7, ไพร์ม 7 รังสิต นครนายก, มิตติ ชัยพฤกษ์-วงแหวน, มิตติ ราชพฤกษ์ 346, มิตติ ลำลูกกา-คลอง 6, สัมมากร อเวนิว รามอินทรา-วงแหวน และสัมมากร อเวนิว สุวรรณภูมิ
จุดเด่นของบ้าน "สัมมากร" นั้นยังเอื้อให้ผู้สมัคร Affiliate สามารถทำคอนเทนต์โปรโมทได้ง่าย เพราะจากคุณภาพบ้านที่ใส่ใจทั้งด้านดีไซน์ การจัดสรรพื้นที่และฟังก์ชั่นการใช้งานในตัวบ้าน การเลือกทำเล งานปลูกสร้าง สิ่งอำนวยความสะดวก ไปจนถึงระบบรักษาความปลอดภัย ที่ล้วนถูกออกแบบมาให้ตอบโจทย์การใช้งาน
ปัจจุบัน "สัมมากร" กำลังพัฒนาระบบและเครื่องมือที่จะช่วยให้ผู้ที่เข้าร่วมโครงการสามารถทำคอนเทนต์โปรโมทได้สะดวกและรวดเร็วมากยิ่งขึ้น โดยมี LINE Official; https://lin.ee/PyAKGPN สำหรับใช้แจ้งข้อมูลข่าวสาร โปรโมชั่น สำหรับชาว Affiliate โดยเฉพาะ รวมถึง LINE OpenChat ที่เปรียบเสมือนเป็นคอมมูนิตี้ให้สมาชิกได้พูดคุยและแลกเปลี่ยนข้อมูลข่าวสารกันโดยเฉพาะ
Tag :
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย
เดือน 7 กำลังจะผ่านพ้นอีกแล้วนะครับ ตอนนี้อากาศกำลังชุ่มฉ่ำแบบสุด ๆ ไปเลย ซึ่งหลายเดือนที่ผ่านมามีสัญญาณว่าดอกเบี้ยแบบคงที่เริ่มกลับมาแล้วนะ