เห็นแค่รูปก็ว้าวแล้ว!! “อมาธาราเรสซิเดนเซส ระยอง” เมกะโปรเจ็กต์ Branded Residence ระดับอัลตราลักชัวรีติดทะเลอ่าวไทยแห่งแรกและแห่งเดียวในระยองจากแกรนด์ แอสเสทฯ เผยความคืบหน้าล่าสุดด้วยการเปิดให้ชมห้องตัวอย่างสุดอลังการล่าสุด วิลล่าบนเนินเขาพร้อมวิวทะเลแห่งแรกของระยองจ่อเผยโฉม “Bambu Beach Club” ปักหมุดเป็นแลนด์มาร์กสุดชิลติดทะเลที่แรกของเมืองไทย
ซึ่ง “Bambu Beach Club” เป็นแลนด์มาร์กสุดชิลติดทะเลที่แรกของเมืองไทย ที่ได้บริษัทดีไซน์ชื่อดังระดับโลก “IBUKU” มาออกแบบสเปซสวยงามโอบรับธรรมชาติตระการตา เพื่อเติมเต็มคอมมูนิตี้การใช้ชีวิตที่ครบครันตอบโจทย์ผู้อยู่อาศัยภายใน “อมาธารา เรสซิเดนเซส ระยอง” ซึ่งจะเปิดให้นักท่องเที่ยวได้เข้ามาเช็คอินและเอ็นจอยกับอาหาร-เครื่องดื่มแบบชิลๆ พร้อมชมวิวทะเลแบบพาโนรามาสุดตระการตาภายในสิ้นเดือนนี้
โดย “อมาธารา เรสซิเดนเซส ระยอง” เมกะโปรเจ็กต์อสังหาฯ บนพื้นที่ 92–3-12 ไร่ ประกอบด้วยพูลวิลล่าริมชายหาด ทั้งสิ้น 9 หลังแบบ 3 และ 4 ห้องนอนที่แล้วเสร็จและพร้อมเข้าอยู่แล้วในราคาเริ่มต้น 50 – 135 ล้านบาท พร้อมเขย่าวงการอสังหาฯ ภาคตะวันออกด้วยการเป็นวิลล่าบนเนินเขาวิวทะเลแห่งแรกของระยอง มาพร้อมดีไซน์ทันสมัยในคอนเซ็ปต์ “Sea to Sand” ตอบโจทย์ผู้บริหารรุ่นใหม่ที่มองหาบ้านไว้รีชาร์จแบบที่ไม่ไกลจากกรุงเทพฯ จำนวนทั้งสิ้น 9 หลัง 18 ยูนิต ในราคาเริ่มต้น 39 - 50 ล้านบาท โดยคาดว่าจะก่อสร้างแล้วเสร็จไตรมาส 4 ปี 2568
ภายในโครงการฯ ยังแวดล้อมด้วยสิ่งอำนวยความสะดวกและบริการด้านสุขภาพองค์รวมมากมายจากการพาร์ทเนอร์กับ “อมาธารา เวลเลเชอร์ รีสอร์ต” แบรนด์เวลเนสชื่อดัง เพื่อร่วมรังสรรค์เวลเนสคอมมูนิตี้แบบครบวงจรหนึ่งเดียวให้แก่ลูกบ้าน ล่าสุดเตรียมเปิดตัว “Bambu Beach Club” บีชคาเฟ่สุดอลังการผลงานการออกแบบครั้งแรกในไทยของ IBUKU Design Studio มาออกแบบสเปซสวยงามโอบรับธรรมชาติตระการตา เพื่อเติมเต็มคอมมูนิตี้การใช้ชีวิตที่ครบครันตอบโจทย์ผู้อยู่อาศัยภายใน “อมาธารา เรสซิเดนเซส ระยอง” ซึ่งจะเปิดให้นักท่องเที่ยวได้เข้ามาเช็คอินและเอ็นจอยกับอาหาร-เครื่องดื่มแบบชิลๆ พร้อมชมวิวทะเลแบบพาโนรามาสุดตระการตาภายในสิ้นเดือนนี้
ใครสนใจ สามารถเข้าชมตัวอย่างวิลล่าโครงการที่พักอาศัยระดับเวิลด์คลาสใจกลางอีอีซีห่างจากกรุงเทพฯ เพียง 180 กม.ได้แล้ววันนี้ โทร. 0955759999 หรือสามารถเข้าไปที่ คลิก
Tag :
“ได้วิวแม่น้ำ สวยขนาดนี้เลยรึนี่?!“ เป็นความรู้สึกของผมตอนที่ขึ้นไปชั้น 38 วิวสวยแบบไม่มีอะไรมาบดบังเลย มีมุมที่เห็นสวนเบญจกิติด้วย
สำหรับผมแล้ว BTS สถานี "ห้าแยกลาดพร้าว" เป็น สถานี Interchange กับ MRT ที่ผมชอบที่สุด และมักจะเป็นทำเลที่ผมแนะนำ ให้คนมาอยู่อาศัยมากที่สุดอันดับต้นๆเลย
มีความท้าทายเล็กๆ กับการเปลี่ยนอดีต ’สถานทูตออสเตรเลีย‘ ให้กลายมาเป็น ‘Luxury Condo’ และ ’Mixed-Use’ ระดับ ’iconic’ ริม ’ถนนสาทร‘
'เกือบหลับ แต่กลับมาได้' จะมีโครงการไหนกันเชียวที่จะเหมาะกับคำนี้ ถ้าไม่ใช่ 'Hyde Riverbay Charoennakorn' (ไฮด์ ริเวอร์เบย์ เจริญนคร)
โครงการใหม่ของ Major ที่แน่มาก แกร่งมาก เพราะไม่หวั่นไหวกับการต้องถูกขนาบข้างโดย Sansiri แบบรั้วชนรั้วเลย!
'dcondo calm Ramkhamhaeng 40' (ดีคอนโด คาล์ม รามคําแหง 40) ก็เป็นอีกโครงการที่ผมบอกเลยว่า คุณจะลืมภาพจำของแบรนด์ดีคอนโดแบบเดิมๆ ไปแทบหมดสิ้น เพราะโครงการนี้ เค้าอยู่ใกล้รถไฟฟ้าถึง 2 สาย ทั้งสายสีส้มและสายสีเหลือง!!!
ใครฝันอยากลองคอสเพลย์เป็นผู้ปกครองระบบศักดินา เจ้าของปราสาท หรือท่านโชกุนจ้าวแคว้นของญี่ปุ่น วันนี้กำเงิน 3 แสนบาทไป ก็ได้สัมผัสประสบการณ์เลอค่านี้แล้วครับ
ไหนใครกำลังจะรีไฟแนนซ์กันบ้าง ใครกำลังผ่อนบ้านอยู่เพลิน ๆ นี่ห้ามลืมเด็ดเลยนะ เพราะหนี้บ้านพอพ้น 3 ปีแรก ดอกเบี้ยจะพุ่งขึ้นแบบก้าวกระโดดเลย
ขออวดว่าผมได้รีวิวหนังสือเล่มนี้ก่อนหนหน้านี้แล้วด้วยนะ อิอิ แต่ที่จริงผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวหรอก แต่เป็นคนอ่านหนังสือแล้วชอบ ‘Short Note’ ประโยคดีๆ คมๆ เก็บไว้ แต่ปรากฏว่ามันโดนบาดเยอะมาก จนสามารถเอามาลงในเพจได้เลย
ช่วงนี้ผมชอบเข้าไปดูงานออกแบบของ Foster + Partners บ่อยสุดๆ คือรู้สึกได้เลยว่าเราอินกับสไตล์การออกแบบของเค้ามากๆ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ว่าเค้าคือใคร Foster + Partners คือบริษัทที่ออกแบบ Apple Store ตรงเซ็นทรัลเวิลด์ นั่นแหละครับ น่าจะพออ๋อกันขึ้นมาบ้างเนอะ
ยุคนี้ใครเค้าเที่ยวต่างประเทศกัน คนรวยเค้าเที่ยวนอกโลกครับ!
Apple Store นี่ไม่ว่าจะไปเปิดสาขาที่ไหน ก็สามารถกลายเป็นแลนด์มาร์คของที่นั้นๆ ได้ตลอด ล่าสุดเค้าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ที่ประเทศมาเลเซีย ไปหมาดๆ เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งนี่เป็นสาขาแรกของมาเลเซีย